(QK7 Online) - Trong 2 ngày 30 và 31-8, Lữ đoàn 26 bàn giao 2 căn “Nhà đồng đội” và 1 căn “Nhà tình nghĩa quân – dân”.
Trao quyết định tặng “Nhà tình nghĩa quân - dân” cho bà Trần Thị Ốc.
Thượng tá Trương Văn Lan, Phó Chính ủy Lữ đoàn trao quyết định “Nhà tình nghĩa quân - dân” cho bà Trần Thị Ốc, ngụ ấp Ông Hường, xã Thiện Tân, huyện Vĩnh Cửu, tỉnh Đồng Nai và trao tặng “Nhà đồng đội” cho gia đình Trung tá QNCN Mai Nam và Thiếu tá QNCN Cao Văn Dự là 2 quân nhân thuộc Lữ đoàn 26.
Trao quyết định tặng nhà đồng đội cho 2 sĩ quan thuộc Lữ đoàn 26.
Mỗi căn nhà có diện tích 100 m2, tường xây, mái lợp tôn, nền lát gạch men. Tổng kinh phí xây dựng mỗi căn 200 triệu đồng, trong đó Lữ đoàn 26 hỗ trợ mỗi căn 80 triệu đồng, kinh phí còn lại do gia đình và địa phương đóng góp.
Được biết, từ đầu năm đến nay Lữ đoàn 26 vận động mọi nguồn lực trao tặng 3 căn “Nhà đồng đội” và 2 căn “Nhà tình nghĩa quân – dân” cho các gia đình quân nhân trong đơn vị và Nhân dân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn đóng quân.
Phan Hoàn