(QK7 Online) – Sáng ngày 14/2, Đảng ủy - Ban Chỉ huy Trường bắn Quốc gia khu vực 3 tổ chức hội nghị bàn giao nhiệm vụ Chính ủy Trường bắn Trường bắn Quốc gia khu vực 3. Thiếu tướng Nguyễn Minh Hoàng, Ủy viên Thường vụ Đảng ủy Quân khu, Phó Chính ủy Quân khu 7 chủ trì hội nghị. Dự hội nghị có Thiếu tướng Nguyễn Văn Hiệu, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu; thủ trưởng các cơ quan Quân khu và các đồng chí trong Đảng ủy - Ban chỉ huy Trường bắn Quốc gia khu vực 3.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16741/thumb/1.jpg)
Đại tá Nguyễn Hữu Quân, nguyên Chính ủy Trường bắn Quốc gia khu vực 3 thông qua biên bản bàn giao nhiệm vụ Chính ủy.
Tại hội nghị, Đại tá Nguyễn Hữu Quân, nguyên Chính ủy Trường bắn Quốc gia khu vực 3 đã thông qua biên bản và bàn giao nhiệm vụ Chính ủy cho Thượng tá Nguyễn Minh Cảnh, Phó Chính ủy nay giữ chức Chính ủy Trường bắn Quốc gia khu vực 3.
Phát biểu tại hội nghị, Thiếu tướng Nguyễn Minh Hoàng, Phó Chính ủy Quân khu 7 ghi nhận: Đại tá Nguyễn Hữu Quân trong những năm qua trên cương vị Chính ủy Trường bắn Quốc gia khu vực 3 đã có những đóng góp rất to lớn trong việc xây dựng Trường bắn, đặc biệt là xây dựng tập thể đơn vị đoàn kết, thống nhất; xây dựng Đảng ủy vững mạnh toàn diện; hoàn thành tốt nhiệm vụ Đảng, Nhà nước, Quân đội và nhân dân giao phó.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16741/thumb/3_20200214153745257.jpg)
Thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu và các đại biểu chứng kiến ký biên bản bàn giao.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16741/thumb/4.jpg)
Thiếu tướng Nguyễn Minh Hoàng, Phó Chính ủy Quân khu 7 và Đại tá Nguyễn Văn Sang, Chỉ huy trưởng Trường bắn Quốc gia khu vực 3 tặng hoa chúc mừng Đại tá Nguyễn Hữu Quân và Đại tá Nguyễn Minh Cảnh.
Thiếu tướng Nguyễn Minh Hoàng cũng đề nghị Thượng tá Nguyễn Minh Cảnh trên cương vị mới cần tiếp tục phát huy những kết quả đạt được; thực hiện tốt vai trò nêu gương của cán bộ chủ trì, thường xuyên tu dưỡng, học tập theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; lãnh đạo, chỉ đạo, triển khai thực hiện có hiệu quả nhiệm vụ công tác Đảng, công tác chính trị, những chỉ tiêu, nhiệm vụ Đảng ủy-Ban chỉ huy Trường bắn đã đề ra. Đồng thời tập trung chuẩn bị tốt các văn kiện, nhân sự, tổ chức thành công Đại hội Đảng các cấp nhiệm kỳ (2020-2025). Tiếp tục chỉ đạo các hoạt động quần chúng theo đúng chủ trương, đường lối của Đảng, Nhà nước; tăng cường mối quan hệ đoàn kết, thống nhất trong và ngoài đơn vị; xây dựng Đảng bộ vững mạnh về chính trị, đạo đức; xây dựng đội ngũ cán bộ, đảng viên đủ sức lãnh đạo đơn vị hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao trong thời gian tới.
Long Hồ