(QK7 Online) - Sáng ngày 28/10, nhân chuyến công tác tại các học viện, nhà trường phía Nam, đoàn cán bộ Học viện Quốc phòng đến chào xã giao Bộ Tư lệnh Quân khu 7. Trung tướng Võ Minh Lương, Ủy viên Trung ương Đảng, Ủy viên Quân ủy Trung ương, Tư lệnh Quân khu và Thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu tiếp đoàn.
Trung tướng, PGS, TS Trần Việt Khoa, Ủy viên Trung ương Đảng, Ủy viên Quân ủy Trung ương, Giám đốc Học viện Quốc phòng thông báo với Bộ Tư lệnh Quân khu về lịch trình, nội dung làm việc tại các học viện, nhà trường phía Nam nhằm nâng cao hơn nữa chất lượng giáo dục - đào tạo của học viện sát với yêu cầu thực tế.
Trung tướng Võ Minh Lương đánh giá cao chất lượng giáo dục - đào tạo của học viện trong thời gian qua. Học viện đã chủ động đổi mới chương trình, nội dung, phương pháp dạy học theo hướng tăng cường rèn luyện tư duy cho học viên, dành thời gian cho các hoạt động tự học và nghiên cứu thực tế; điều chỉnh thời gian, hình thức huấn luyện phù hợp với yêu cầu giãn cách xã hội trong phòng, chống dịch Covid-19. Kết quả công tác huấn luyện - đào tạo có nhiều chuyển biến tích cực, thực chất, chất lượng tiếp tục nâng cao...
Đoàn cán bộ Học viện Quốc phòng chúc mừng Trung tướng Võ Minh Lương vừa được bổ nhiệm làm Thứ trưởng Bộ Quốc phòng
Dịp này, đoàn cán bộ Học viện Quốc phòng chúc mừng Trung tướng Võ Minh Lương vừa được bổ nhiệm làm Thứ trưởng Bộ Quốc phòng.
Trước đó, theo Quyết định số 1652/QĐ-TTg, Thủ tướng Chính phủ bổ nhiệm đồng chí Trung tướng Võ Minh Lương, Ủy viên Trung ương Đảng, Ủy viên Quân ủy Trung ương, Tư lệnh Quân khu 7 giữ chức Thứ trưởng Bộ Quốc phòng.
Thu Cúc