(QK7 Online) – Nhằm chuẩn bị đội tuyển tốt nhất tham gia Hội giảng nhà giáo Giáo dục nghề nghiệp toàn quốc năm 2020, từ ngày 3/11/2020 đến ngày 9/11/2020, Sở Lao động thương binh và xã hội Tp. Hồ Chí Minh tổ chức Hội giảng nhà giáo Giáo dục nghề nghiệp cấp thành phố năm 2020.
Thầy Nguyễn Phương Đông, Trường Cao đẳng Nghề số 7 thực hành giảng lý thuyết.
Ban Giám khảo hội giảng tại điểm thi Trường Cao đẳng nghề số 7.
Hội giảng năm nay được tổ chức tại 3 địa điểm là: Trường Cao đẳng Công nghệ Thủ Đức; Trường Cao đẳng Văn hóa nghệ thuật Thành phố Hồ Chí Minh và Trường cao đẳng Nghề số 7, Quân khu 7.
Hội giảng thu hút 38 cơ sở giáo dục nghề nghiệp trên địa bàn thành phố (gồm 34 trường công lập và 04 trường tư thục) tham gia, với tổng cộng 99 bài trình giảng của 99 giáo viên thuộc 17 nhóm ngành nghề (58 bài nhóm nghề Kỹ thuật và 41 bài nhóm Kinh tế - Dịch vụ).
Thầy Trịnh Đăng Khoa, Trường Cao đẳng Nghề số 7 thực hành giảng trên mô hình.
Riêng đối với Trường Cao đẳng Nghề số 7 có 2 thầy giáo tham gia đó là: Thầy Nguyễn Phương Đông với bài lái xe vào nơi đỗ (ghép ngang, ghép dọc) và thầy Trịnh Đăng Khoa với bài lái xe qua vệt bánh xe và đường vòng vuông góc. Với kiến thức rộng và kinh nghiệm nhiều năm giảng dạy, 2 thầy giáo đến với Hội giảng với sự tự tin, phong thái dõng dạc hoàn thành xuất sắc bài thi của mình, được Ban Giám khảo đánh giá cao.
Bá Phúc