Với phương pháp kiểm tra vấn đáp kết hợp với trắc nghiệm. Qua đợt kiểm tra nhằm đánh giá kết quả giáo dục chính trị, phổ biến giáo dục pháp luật năm 2020 của Sư đoàn. Qua đó, đánh giá công tác lãnh đạo, chỉ đạo, tham mưu, hướng dẫn, triển khai, tổ chức thực hiện công tác giáo dục chính trị của cấp ủy, chính ủy, chính trị viên, chỉ huy, cơ quan chính trị các cấp; nhận rõ mạnh, yếu, nguyên nhân bài học kinh nghiệm, tiếp tục tổ chức thực hiện Đề án “Đổi mới công tác giáo dục chính trị tại đơn vị trong giai đoạn mới” theo đúng lộ trình, góp phần xây dựng Sư đoàn vững mạnh về chính trị, làm cơ sở nâng cao chất lượng tổng hợp, sức mạnh chiến đấu, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ trong mọi tình huống.
4513 lượt xem
Sư đoàn 5 kiểm tra nhận thức chính trị năm 2020
(QK7 Online) - Ngày 14/10, Sư đoàn 5 tổ chức kiểm tra nhận thức chính trị năm 2020 cho sỹ quan, quân nhân chuyên nghiệp cấp úy khối cơ quan, các Tiểu đoàn, Đại đội trực thuộc Sư đoàn.
Thượng tá Nguyễn Văn Tuấn, Phó Chủ nhiệm Chính chị Sư đoàn quán triệt mục đích yêu cầu của đợt kiếm tra nhận thức chính trị.
Sỹ quan, quân nhân chuyên nghiệp kiểm tra nhận thức chính trị năm 2020.
Với phương pháp kiểm tra vấn đáp kết hợp với trắc nghiệm. Qua đợt kiểm tra nhằm đánh giá kết quả giáo dục chính trị, phổ biến giáo dục pháp luật năm 2020 của Sư đoàn. Qua đó, đánh giá công tác lãnh đạo, chỉ đạo, tham mưu, hướng dẫn, triển khai, tổ chức thực hiện công tác giáo dục chính trị của cấp ủy, chính ủy, chính trị viên, chỉ huy, cơ quan chính trị các cấp; nhận rõ mạnh, yếu, nguyên nhân bài học kinh nghiệm, tiếp tục tổ chức thực hiện Đề án “Đổi mới công tác giáo dục chính trị tại đơn vị trong giai đoạn mới” theo đúng lộ trình, góp phần xây dựng Sư đoàn vững mạnh về chính trị, làm cơ sở nâng cao chất lượng tổng hợp, sức mạnh chiến đấu, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ trong mọi tình huống.
Lê Thuận