(QK7 Online) - Ngày 18/11, Thiếu tướng Võ Văn Thi, Phó Tư lệnh Quân khu 7 tới thăm, chúc mừng Trường Sĩ quan Lục Quân 2 (Đại học Nguyễn Huệ); Đại học Quốc gia Thành phố Hồ Chí Minh; Đại học An ninh Nhân dân và Đại học Cảnh sát Nhân dân nhân kỷ niệm 38 năm Ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2020). Cùng tham gia có Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu.
Thiếu tướng Võ Văn Thi cùng đoàn công tác tặng hoa, chúc mừng Trường Sĩ quan Lục Quân 2.
Thay mặt Thường vụ Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu 7, Thiếu tướng Võ Văn Thi trân trọng gửi tới các đồng chí trong Ban giám hiệu, đội ngũ giảng viên, học viên lời thăm hỏi và lời chúc mừng tốt đẹp nhất. Trong năm học qua, mặc dù còn nhiều khó khăn, đặc biệt dưới tác động của đại dịch Covid-19, bão lũ,... song các trường tích cực, chủ động triển khai thực hiện đồng bộ nhiều giải pháp hiệu quả, tiếp tục đổi mới công tác quản lý, nâng cao chất lượng giáo dục và đào tạo. Qua đó góp phần vào sự nghiệp “Trồng người” và xây dựng Quân đội Nhân dân, Công an Nhân dân cách mạng, chính quy, tinh nhuệ, từng bước hiện đại, giữ vững ổn định chính trị, xây dựng và phát triển đất nước “Dân giàu, nước mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh” trong tình hình mới.
Thiếu tướng Võ Văn Thi, Phó Tư lệnh Quân khu 7 thăm tặng hoa Trường Đại học Quốc gia Thành phố Hồ Chí Minh
Đồng chí Phó Tư lệnh Quân khu tặng hoa chúc mừng Trường Đại học Cảnh sát Nhân dân.
Đồng chí Phó Tư lệnh Quân khu trân trọng cảm ơn sự phối hợp, giúp đỡ có hiệu quả của các trường đối với lực lượng vũ trang Quân khu trong thời gian qua, đó là nguồn cổ vũ, động viên to lớn góp phần quan trọng vào kết quả hoàn thành nhiệm vụ để Đảng bộ, LLVT Quân khu 7 tiếp tục phát huy phẩm chất “Bộ đội Cụ Hồ”, truyền thống “Miền Đông gian lao mà anh dũng”, “Cực Nam Trung Bộ bất khuất, trung dũng kiên cường”, ra sức thi đua thực hiện thắng lợi Nghị quyết của Đại hội Đảng bộ Quân khu lần thứ X đã đề ra.
Nguyễn Hoàng