![](/fileman/Uploads/tbNews/29755/thumb/1116074719082022_20220820085410393.jpg)
Sau hơn 2 tháng tổ chức thi công, 3 căn nhà cấp 4 có diện tích sử dụng từ 65 đến 95m2, được bàn giao nhà cho gia đình ông Trương Ngọc Huân (ngụ tại ấp Tân Nhân, xã Tân Tiến), bà Nguyễn Thị Tươi (tổ 5, ấp 9, xã Thanh Hòa) và bà Bùi Thị Mum (ấp Thanh Trung, thị trấn Thanh Hòa).
Nguồn kinh phí xây dựng trích từ Chương trình “Màu hoa đỏ” lần thứ 15 năm 2022 (Binh đoàn 16 đồng hành cùng chương trình). Trong đó, chương trình hỗ trợ 80 triệu đồng/căn.
Tại buổi lễ trao nhà, đại diện Binh đoàn 16, Trung đoàn 717, các ban, ngành địa phương huyện Bù Đốp tặng một số vật dụng sinh hoạt cần thiết, với mong muốn các gia đình sớm ổn định cuộc sống, yên tâm lao động sản xuất.