(QK7 Online) – Ngày 13/12/2020, Tổng công ty Thái Sơn phối hợp với Quân khu 7 tổ chức Giải quần vợt mở rộng năm 2020 chào mừng kỷ niệm 76 năm Ngày thành lập Quân đội Nhân dân Việt Nam; 75 năm ngày truyền thống Quân khu 7 và hướng tới kỷ niệm 30 năm Ngày truyền thống Tổng Công ty Thái Sơn, Bộ Quốc phòng.
![](/fileman/Uploads/tbNews/20647/thumb/dsc0908.jpg)
Các vận động viên tham gia giải đấu.
Giải đấu có sự tham gia của 24 cặp gồm các đơn vị thuộc Quân khu 7; Tổng công ty Thái Sơn cùng các đơn vị khách mời như: Quân đoàn 4, Bệnh viện Quân y 175, Cục Bảo vệ an ninh Quân đội, Báo Quân đội, Trung tâm Phát thanh - Truyền hình Quân đội phía Nam, Trung tâm nhiệt đới Việt – Nga, Nhà xuất bản Quân đội, Trung tâm quản lý hạ tầng kỹ thuật Tp. Hồ Chí Minh.
24 cặp đấu được chia thành 4 bảng, thi đấu vòng tròn chọn ra cặp đấu nhất mỗi bảng thi đấu tranh 2 giải nhất, 2 giải nhì.
![](/fileman/Uploads/tbNews/20647/thumb/still121300000.jpg)
Một pha dứt điểm.
![](/fileman/Uploads/tbNews/20647/thumb/still121300001.jpg)
Thiếu tướng Nguyễn Minh Hoàng, nguyên Phó Chính ủy Quân khu 7 (bìa trái) tham gia giải đấu.
Giải đấu nhằm khuyến khích phong trào thể dục thể thao, nâng cao sức khỏe, thể lực và tinh thần đoàn kết giữa các đơn vị, tạo không khí thi đua sôi nổi, tinh thần giao lưu học hỏi, hiểu biết lẫn nhau, cùng phấn đấu thực hiện thắng lợi mọi nhiệm vụ được giao.
Bá Phúc