(QK7 Online) - Tối 10-9, Lữ đoàn 26 tổ chức “Đêm hội trăng rằm” cho 400 cháu thiếu niên, nhi đồng là con cán bộ, sĩ quan, QNCN, CNVQP trong toàn lữ đoàn.
Tặng quà các cháu thiếu nhi.
Đến với “Đêm hội trăng rằm” các cháu thiếu niên, nhi đồng được tặng bánh, kẹo và được xem múa lân, sư, rồng, các tiết mục văn nghệ, các trò chơi dân gian, kể chuyện cổ tích, phá cỗ, rước đèn ông sao...
Thừa ủy quyền của Cục Chính trị Quân khu, thủ trưởng lữ đoàn trao 20 phần quà (mỗi phần gồm bánh kẹo, bánh trung thu, lồng đèn và 500.000 đồng tiền mặt) cho các cháu có hoàn cảnh khó khăn.
Cũng tại “Đêm hội trăng rằm” lữ đoàn tuyên dương 24 cháu có thành tích 5 năm liền đạt danh hiệu học sinh giỏi.
Các cháu vui đêm hội trăng rằm.
Đây là hoạt động ý nghĩa và thiết thực nhằm tạo sân chơi lành mạnh, bổ ích cho các cháu thiếu niên, nhi đồng nhân dịp tết Trung thu, tạo động lực cho các cháu thi đua học tập, phấn đấu là con ngoan, trò giỏi. Qua đây thể hiện sự quan tâm của Đảng ủy, chỉ huy lữ đoàn đến công tác chính sách hậu phương Quân đội. Tạo sự gắn kết giữa gia đình quân nhân với đơn vị trong việc chăm lo cho thế hệ mai sau, giúp quân nhân yên tâm công tác, gắn bó với đơn vị.
Phan Hoàn