![](/fileman/Uploads/tbNews/20707/thumb/imgp1312.jpg)
Các thí sinh trải qua 3 phần thi đó là: Thi nhận thức chung; Soạn bài giảng trình chiếu theo đề bài và thực hành bài giảng.
Đánh giá về chất lượng hội thi năm nay, Thượng tá Phạm Đắc Công, Phó Chủ nhiệm Chính trị Sư đoàn cho biết: Hội thi năm nay có nhiều nét mới, ngoài nội chuẩn bị cho hội thi thì đội ngũ cán bộ tham gia hội thi cũng rất đa dạng, có đồng chí có 2 – 3 lần tham gia hội thi như thế này, nhưng có nhiều thí sinh là những đồng chí mới lần đầu tham gia, điều đó chứng tỏ hội thi sẽ rất hấp dẫn. Nhìn chung hội thi năm nay chất lượng tốt, các thí sinh thể hiện trình độ, khả năng thuyết trình của mình tiến bộ rất nhiều. Điều đáng nói là các thí sinh tư tin, mạnh dạn đổi mới phương pháp giảng dạy, tạo sức hút rất lớn đối với cán bộ, chiến sĩ tham gia dự khán.
![](/fileman/Uploads/tbNews/20707/thumb/imgp1315.jpg)
Kết thúc hội thi, giải nhất tập thể thuộc về Trung đoàn 271, giải nhì Trung đoàn 4, giải ba Trung đoàn 5. Giải nhất cá nhân Trung úy Phạm Văn Hòa, Chính trị viên phó Đại đội 16, Trung đoàn 5; Giải nhì Thiếu tá Đinh Quang Trung, Chính trị viên phó Tiểu đoàn 15; Giải ba Đại úy Nguyễn Hồng Nhân, Chính trị viên phó Tiểu đoàn 4, Trung đoàn 5.