![](/fileman/Uploads/tbNews/27266/thumb/dai-ta-vu-anh-tuan-chinh-uy-vung-tang-hoa-chuc-mung-nganh-quan-y.jpg)
Ghi nhận và biểu dương những thành tích mà Ngành Quân y đạt được, Đại tá Vũ Anh Tuấn khẳng định trong năm qua, đội ngũ cán bộ, y, bác sĩ, nhân viên quân y các cơ quan, đơn vị chủ động, linh hoạt, khắc phục khó khăn, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao. Đặc biệt, trong đợt dịch Covid-19 bùng phát lần thứ 4, cán bộ, nhân viên quân y không ngại khó khăn, gian khổ, cùng với Nhân dân trên địa bàn chống dịch, được địa phương đánh giá cao, có nhiều tập thể, cá nhân được tặng bằng khen của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng.
Đồng chí Chính ủy Vùng mong muốn, trong năm 2022 cán bộ, nhân viên Ngành Quân y tiếp tục phát huy kết quả đạt được, tích cực nâng cao trình độ chuyên môn, rèn luyện y đức, từng bước nâng cao chất lượng chăm sóc sức khỏe, khám chữa bệnh cho bộ đội, tiếp tục thực hiện tốt các biện pháp phòng, chống dịch Covid-19 góp phần thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chung của toàn đơn vị.