(QK7 Online) – Sáng ngày 20/11, Trường Sĩ quan Kỹ thuật Quân sự (Đại học Trần Đại Nghĩa), Tổng cục Kỹ thuật tổ chức gặp mặt kỷ niệm 41 năm ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2023).
![](/fileman/Uploads/tbNews/35636/thumb/1.jpg)
Đại tá Trần Hồng Thanh, Hiệu trưởng Trường Sĩ quan Kỹ thuật Quân sự và các đại biểu dự gặp mặt.
Dự buổi gặp mặt có Đại tá, TS Trần Hồng Thanh, Hiệu trưởng Trường Sĩ quan Kỹ thuật Quân sự; Đại tá, TS, Nhà giáo ưu tú Nguyễn Chiến Hạm, Chính ủy Trường Sĩ quan Kỹ thuật Quân sự và các đồng chí nguyên là lãnh đạo, chỉ huy Nhà trường qua các thời kỳ; các Nhà giáo ưu tú cùng toàn thể các thầy cô, cán bộ quản lý giáo dục và học viên Nhà trường.
![](/fileman/Uploads/tbNews/35636/thumb/2.jpg)
Đại tá Nguyễn Chiến Hạm, Chính ủy Trường Sĩ quan Kỹ thuật Quân sự và các đại biểu dự gặp mặt.
Tại buổi gặp mặt, lãnh đạo Nhà trường đã đọc thư chúc mừng của Đại tướng Phan Văn Giang, Ủy viên Bộ Chính trị, Phó Bí thư Quân ủy Trung ương, Bộ trưởng Bộ Quốc phòng chúc mừng các thế hệ nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục đã và đang công tác trong Quân đội nhân kỷ niệm 41 năm ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 – 20/11/2023).
Trải qua hơn 48 năm xây dựng và trưởng thành, với 41 năm đào tạo Sĩ quan Kỹ thuật tại phía Nam, Trường Sĩ quan Kỹ thuật Quân sự đã đào tạo hơn 22.500 học viên, sinh viên cho các đơn vị trong toàn quân. Năm 2023, Nhà trường đã có 59 đề tài, sáng kiến, giáo trình, tài liệu mới được áp dụng. Kết quả giáo dục đào tạo cho các đối tượng đạt mục đích, chỉ tiêu, yêu cầu đề ra và tiếp tục khẳng định được chất lượng đào tạo của Nhà trường trong khối các nhà trường Quân đội.
![](/fileman/Uploads/tbNews/35636/thumb/3.jpg)
Đại tá, TS Trần Hồng Thanh, Hiệu trưởng Trường Sĩ quan Kỹ thuật Quân sự đọc diễn văn kỷ niệm.
Đội ngũ cán bộ, giảng viên Nhà trường luôn gương mẫu, khơi dậy tính tự giác, sáng tạo của người học; truyền đạt kiến thức, kỹ năng, kinh nghiệm, gắn với giáo dục rèn luyện nâng cao bản lĩnh chính trị, tinh thần trách nhiệm, lòng yêu nghề, sự chịu đựng gian khổ cho người học. Đồng thời quan tâm triển khai các biện pháp đẩy mạnh cập nhật kiến thức mới về vũ khí trang bị, tích cực ứng dụng khoa học công nghệ, chuyển đổi số, trình độ chuyên môn kỹ thuật, ngoại ngữ và tin học cho học viên đáp ứng tốt yêu cầu nhiệm vụ được giao.
![](/fileman/Uploads/tbNews/35636/thumb/4_20231120122104017.jpg)
Đại tá Trần Hồng Thanh trao chứng nhận giảng viên chính cho các giảng viên Nhà trường.
Phát biểu tại buổi gặp mặt, thay mặt Thường vụ Đảng ủy, Ban giám hiệu Nhà trường, Đại tá, TS Trần Hồng Thanh, Hiệu trưởng Trường Sĩ quan Kỹ thuật Quân sự đã gửi lời tri ân đến các đồng chí nguyên là lãnh đạo, chỉ huy Nhà trường qua các thời kỳ, các Nhà giáo ưu tú, các thầy giáo, cô giáo và cán bộ quản lý giáo dục toàn Nhà trường. Đồng thời chúc các thầy, cô giáo và gia đình luôn mạnh khỏe, hạnh phúc; luôn là tấm gương đạo đức, tự học và sáng tạo, tiếp tục đóng góp cho sự nghiệp phát triển của Nhà trường và ngành giáo dục, đào tạo trong thời gian tới.
![](/fileman/Uploads/tbNews/35636/thumb/5.jpg)
Đại tá Nguyễn Chiến Hạm, Chính ủy Nhà trường trao chứng nhận giảng viên cho các cán bộ Nhà trường.
![](/fileman/Uploads/tbNews/35636/thumb/6.jpg)
Lãnh đạo Nhà trường trao chứng nhận giảng viên giỏi.
Dịp này, Trường Sĩ quan Kỹ thuật Quân sự đã công bố và trao chứng nhận của Bộ Quốc phòng cho 4 giảng viên được chứng nhận là giảng viên chính; 6 đồng chí được Tổng cục kỹ thuật chứng nhận là giảng viên và 17 giảng viên đạt danh hiệu giảng viên giỏi, kỹ sư giỏi.
Long Hồ