Tiếp đoàn có đồng chí Trần Đức Quận, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Lâm Đồng cùng các đồng chí trong Ban Thường vụ Tỉnh ủy.
Trung tướng Trần Hoài Trung, Chính ủy Quân khu 7 và thủ trưởng các cơ quan Quân khu đến thăm, chúc Tết lãnh đạo Tỉnh ủy, UBND tỉnh Lâm Đồng
Trung tướng Trần Hoài Trung chúc mừng những kết quả phát triển kinh tế - xã hội, quốc phòng an ninh của tỉnh trong thời gian qua. Đồng thời, cảm ơn sự quan tâm, hỗ trợ của Tỉnh ủy, UBND tỉnh với lực lượng vũ trang vũ trang Quân khu nói chung và địa phương nói riêng, tạo điều kiện cho các đơn vị hoàn thành tốt nhiệm vụ quân sự quốc phòng năm 2021, đặc biệt trong công tác phòng, chống dịch Covid-19.
Nhân dịp năm mới, thay mặt Bộ Tư lệnh Quân khu, Trung tướng Trần Hoài Trung chúc lãnh đạo Tỉnh ủy, UBND tỉnh và các ban ngành, đoàn thể tỉnh năm mới sức khỏe, hạnh phúc; tiếp tục lãnh đạo tỉnh Lâm Đồng ngày càng phát triển vững mạnh, hoàn thành tốt hơn nữa những nhiệm vụ trong năm 2022.
Thay mặt Thường vụ Tỉnh ủy, đồng chí Trần Đức Quận, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đã thông tin khái quát những thành tựu nổi bật của tỉnh trong năm 2021. Đồng thời khẳng định kết quả đó có sự đóng góp quan trọng của các đơn vị LLVT nói chung, các đơn vị thuộc Quân khu 7 trên địa bàn tỉnh nói riêng, nhất là hoạt động phòng, chống đại dịch Covid-19, công tác dân vận, xây dựng địa bàn và giúp nhân dân trong phát triển kinh tế - xã hội. Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy mong muốn thời gian tới Bộ Tư lệnh Quân khu 7 tiếp tục quan tâm giúp đỡ tỉnh Lâm Đồng thực hiện tốt công tác quốc phòng, quân sự địa phương tạo điều kiện thuận lợi cho phát triển kinh tế xã hội của tỉnh.
Trung tướng Trần Hoài Trung cùng đoàn công tác đến thăm, chúc Tết và trao quà cho bà con nhân dân huyện Đạ Tẻh, Lâm Đồng
Chiều cùng ngày, Trung tướng Trần Hoài Trung cùng đoàn công tác đến thăm, chúc Tết và trao 20 phần quà, mỗi phần quà trị giá 1 triệu đồng tặng cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn tại huyện Đạ Tẻh, tỉnh Lâm Đồng. Đồng chí Chính ủy Quân khu mong muốn bà con sẽ đón một cái Tết thật nhiều sức khoẻ, ấm no, hạnh phúc.
Trung tướng Trần Hoài Trung phát biểu chúc mừng năm mới bà con ở huyện Đạ Tẻh, Lâm Đồng
Trung tướng Trần Hoài Trung trao quà chúc mừng năm mới bà con ở huyện Đạ Tẻh, Lâm Đồng
Trung tướng Trần Hoài Trung chụp ảnh lưu niệm cùng bà con ở huyện Đạ Tẻh, Lâm Đồng