(QK7 Online) - Hướng đến chào mừng kỷ niệm 55 năm Ngày thiết lập quan hệ ngoại giao (05/9/1962 – 05/9/2017) và 40 năm Ngày ký Hiệp ước Hữu nghị và Hợp tác Việt Nam – Lào (18/7/1977 – 18/72017); 50 năm Ngày thiết lập quan hệ ngoại giao Việt Nam – Campuchia (24/6/1967 – 24/6/2017). Sáng nay ngày 25/7/2017, Ban tổ chức Chương trình Dạ hội Thanh niên Quân đội Việt Nam – Campuchia tổ chức hội nghị triển khai nhiệm vụ cho các thành viên. Thiếu tướng Trần Hữu Tài, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu, Trưởng ban tổ chức chủ trì hội nghị.
Thiếu tướng Trần Hữu Tài, Phó CNCT Quân khu, Trưởng ban tổ chức chủ trì hội nghị
Với chủ đề “Chung dòng Mê Kông nghĩa tình sâu nặng”, chương trình do Tổng cục Chính trị Quân đội Nhân dân Việt Nam chỉ đạo; Cục Chính trị Quân khu 7, Ban Thanh niên quân đội phối hợp với các cơ quan, đơn vị, Đài truyền hình TPHCM, Thành Đoàn TPHCM thực hiện. Chương trình được ghi hình và phát sóng trên sóng Đài Truyền hình TPHCM.
Theo kịch bản chương trình được thực hiện phần lễ và phần hội. Xây dựng theo hình thức bán sử thi thông qua hình tượng nghệ thuật ca, múa, nhạc kết hợp lời bình và phim tài liệu, tái hiện lại mối quan hệ láng giềng tốt đẹp, hữu nghị truyền thống, hợp tác toàn diện, bền vững lâu dài Việt Nam – Campuchia, qua đó tăng cường hiểu biết lẫn nhau giữa tuổi trẻ Việt Nam – Campuchia.
Ban tổ chức đã giao từng nhiệm vụ cụ thể cho các bộ phận bảo đảm. Dự kiến chương trình sẽ diễn ra vào lúc 19 giờ 30 ngày 16/8/2017, tại Trường Quân sự Quân khu 7.
![](/fileman/Uploads/tbNews/4848/thumb/img0258.JPG)
Phối cảnh chương trình Dạ hội thanh niên Quân đội VIệt Nam - Campuchia
Trần Rô.