![](/fileman/Uploads/tbNews/16323/thumb/anh-2.jpg)
Trong thời gian diễn ra tết quân dân từ (11 đến 17-1-2020), Ban CHQS huyện chủ trì phối hợp với các ngành chức năng, các mạnh thường quân tổ chức xây dựng 2 cây cầu dân sinh, xây và tặng 1 căn nhà đồng đội, 4 căn nhà tình thương; hơn 700 phần quà; 6 tấn gạo; phối hợp tặng quà cho 1.300 học sinh khó khăn; khám bệnh, phát thuốc miễn phí cho 350 trẻ em khuyết tật…tổng kinh phí cho Tết trị giá trên 1,3 tỷ đồng.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16323/thumb/anh-3.jpg)
Ngoài ra, trong tết quân dân năm nay còn diễn ra nhiều hoạt động thi kéo co, thi bắn nỏ, giao lưu bóng chuyền, thi karaoke; tuyên truyền Nghị định 100/2019- NĐ/CP của Chính phủ; họp mặt gia đình cán bộ, chiến sĩ kết hợp giao lưu với các đơn vị.
Phát biểu chúc tết bà con tại buổi lễ, Phó chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Dương Thị Kim Phú gửi những lời chúc tết đầm ấm, yêu thương, thắng lợi tới toàn thể cán bộ, chiến sĩ, quân và dân trong huyện. Bà Phú nhấn mạnh: Năm 2019, toàn Đảng, toàn dân, toàn quân huyện Định Quán đã đoàn kết, hoàn thành tốt nhiệm vụ phát triển kinh tế xã hội, quốc phòng an ninh và đón nhận huyện nông thôn mới. Trong thành công chung có đóng góp to lớn của lực lượng vũ trang huyện với nhiều hoạt động chung sức xây dựng nông thôn mới, vì sức khỏe cộng đồng…
![](/fileman/Uploads/vwtbNews_QuanLyTin/16323/thumb/anh-4.jpg)
Trung tá Nguyễn Tống Quế - Chính trị viên Ban CHQS huyện Định Quán cho biết, phát huy những kết quả đạt được của tết quân dân 2019, năm 2020 Ban CHQS huyện tiếp tục phối hợp với các ngành chức năng, vận động các mạnh thường quân hỗ trợ thực hiện nhiều hoạt động nghĩa tình kết hợp chặt chẽ hành trình “Quân đội chung tay vì người nghèo- không để ai bị bỏ lại phía sau” và phong trào “Quân đội chung sức xây dựng nông thôn mới” do Tổng cục Chính trị phát động. Đây cũng là hoạt động thiết thực chào mừng kỷ niệm 90 năm ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (3-2-1930- 3-2-2020) và mừng Xuân Canh Tý 2020.