![](/fileman/Uploads/tbNews/17944/thumb/images22856395e440827f62f478e88ba7f6753f85ac4_20200507141030867.jpg)
2326 lượt xem
Trao nhà tình nghĩa quân - dân cho gia đình khó khăn ở huyện Đam Rông, tỉnh Lâm Đồng
(QK7 Online) – Ngày 7/5, Đảng ủy, Ban CHQS huyện Đam Rông, tỉnh Lâm Đồng bàn giao nhà tình nghĩa quân dân cho gia đình ông Rơ Ông Ha Săn, thôn 1, xã Đạ Long, huyện Đam Rông.
![](/fileman/Uploads/tbNews/17944/thumb/images22856395e440827f62f478e88ba7f6753f85ac4_20200507141030867.jpg)
Ban CHQS huyện Đam Rông trao nhà tình nghĩa quân - dân cho gia đình ông Rơ Ông Ha Săn.
Căn nhà có diện tích 55 m2, với tổng kinh phí xây dựng 80 triệu đồng. Đây là nguồn kinh phí được trích từ nguồn đóng góp của cán bộ, chiến sĩ đơn vị mỗi người 2 ngày lương và ủng hộ của các nhà hảo tâm nhằm thực hiện Cuộc vận động "Cả nước chung tay vì người nghèo, không để ai bị bỏ lại phía sau". Đây là việc làm thường niên của Đảng ủy, Ban CHQS huyện với mục đích giúp dân ổn định cuộc sống, xóa đói giảm nghèo. Ngoài ra, hàng năm, Ban CHQS huyện còn hỗ trợ các thôn khó khăn của các xã trên địa bàn bằng tiền mặt và hàng trăm ngày công trong chương trình "LLVT huyện Đam Rông chung sức xây dựng nông thôn mới". Những hoạt động trên góp phần thắt chặt nghĩa tình quân dân trên địa bàn.
Hoàng My