(QK7 Online) - Nhân dịp hoàn thành nhiệm vụ tại Việt Nam, ngài Sim So Khôm, Tổng lãnh sự Campuchia tại Tp. Hồ Chí Minh tới chào tạm biệt Bộ Tư lệnh Quân khu 7. Trung tướng Võ Minh Lương, Ủy viên Trung ương Đảng, Tư lệnh Quân khu 7 thân mật tiếp đoàn.
Trung tướng Võ Minh Lương, Tư lệnh QK7 tiếp Tổng lãnh sự Campuchia
tại Tp. Hồ Chí Minh, ngài Sim So Khôm
Trong không khí thân tình, ấm áp, Trung tướng Võ Minh Lương bày tỏ lời cảm ơn tới ngài Sim So Khôm trong thời gian làm nhiệm vụ tại Việt Nam đã nỗ lực hết mình, có nhiều hoạt động góp phần gìn giữ và thắt chặt hơn mới quan hệ của 2 nước nói chung và các đơn vị Quân đội Hoàng gia Campuchia với Quân khu 7 nói riêng.
Đồng chí Tư lệnh Quân khu gửi lời chúc sức khỏe, chúc giai đoạn công tác tại Việt Nam của ngài Sim So Khôm đã thành công tốt đẹp. Đồng chí Tư lệnh quân khu mong muốn rằng, sau khi trở về nước ngài Sim So Khôm sẽ tiếp tục phát huy những tình cảm đã có ở Việt Nam, tích cực làm tham mưu cho Bộ Quốc phòng, Chính phủ Campuchia duy trì mới đoàn kết giữa 2 dân tộc, 2 quân đội Việt Nam – Campuchia.
Đặc biệt, đồng chí Tư lệnh Quân khu nhấn mạnh: thời gian qua các đơn vị quân đội Hoàng gia Campuchia và các cơ quan, đơn vị trong LLVT Quân khu 7 đã tổ chức thành công các hội nghị ký kết và đây sẽ là điều kiện để 2 bên hiểu nhau hơn, giúp đỡ nhau trong nhiều hoạt động.
Đồng chí Tư lệnh quân khu cho biết, trong thời gian tới Quân khu 7 sẽ tổ chức tọa đàm sĩ quan trẻ các đơn vị Campuchia và Quân khu 7, tổ chức tham quan một số đơn vị tiêu biểu để qua đó sĩ quan trẻ 2 bên sẽ có điều kiện hiểu biết nhau hơn, trao đổi kinh nghiệm trong các lĩnh vực để cùng hoàn thành nhiệm vụ.
Trung tướng Võ Minh Lương tặng hoa chúc mừng
ngài Sim So Khôm đã hoàn thành nhiệm vụ tại Việt Nam
Ngài Sim So Khôm cảm ơn đồng chí Tư lệnh Quân khu 7 và các đồng chí trong Bộ Tư lệnh đã dành thời gian tiếp đón đoàn và khẳng định: Với những tình cảm, cảm nhận của mình trong thời gian công tác tại Việt Nam, ngài sẽ nỗ lực hết mình trong việc duy trì mối quan hệ tốt đẹp giữa 2 nước Việt Nam - Campuchia.
Bài, ảnh: Bá Phúc