(QK7 Online) – Chiều ngày 24 /11/2016, tại Thành phố Hồ Chí Minh, Trường Quân sự Quân khu 7 – Quân đội Nhân dân Việt Nam và Trung tâm huấn luyện Lục Quân – Quân đội Hoàng gia Campuchia tiến hành hội đàm đánh giá kết quả hợp tác năm 2016 và phương hướng hợp tác năm 2017. Thiếu tướng Phan Tấn Tài, Phó Tư lệnh Quân khu 7 – Quân đội Nhân dân Việt Nam và Đại tướng Hum Roa Tha, Phó Tư lệnh Lục quân – Quân đội Hoàng gia Campuchia đến dự.
![](/fileman/Uploads/tbNews/2117/thumb/dsc3522_1.JPG)
Quang cảnh hội nghị
Tại buổi hội đàm, Đại tá Nguyễn Đình Thành, Hiệu trưởng Trường Quân sự Quân khu 7 thông báo một số kết quả hợp tác giữa hai bên trong thời gian qua. Tổ công tác của hai đơn vị luôn có những trao đổi thông tin cho nhau để thực hiện tốt các nội dung đã được ký kết giữa hai đơn vị, trong đó có nội dung chuẩn bị cho công tác tiếp nhận và huấn luyện học viên Quân đội Hoàng gia Campuchia sang tham gia tập huấn, huấn luyện tại Trường Quân sự Quân khu 7.
![](/fileman/Uploads/tbNews/2117/thumb/dsc3538_1.JPG)
Đoàn đại biểu Trường Quân sự Quân khu 7 - Quân đội Nhân dân Việt Nam
![](/fileman/Uploads/tbNews/2117/thumb/dsc3537_1.JPG)
Đoàn đại biểu Trung tâm huấn luyện Lục quân - Quân đội Hoàng gia Campuchia
![](/fileman/Uploads/tbNews/2117/thumb/dsc3554.JPG)
Trung tướng Chhun Chheng, Giám đốc Trung tân huấn luyện Lục quân
và Đại tá Nguyễn Đình Thành, Hiệu trưởng Trường Quân sự Quân khu 7
Trong năm 2017, hai bên sẽ tiếp tục đẩy mạnh mối quan hệ hợp tác trong công tác huấn luyện, đồng thời thực hiện tốt công tác tuyên truyền, giáo dục cho cán bộ, chiến sĩ đơn vị thuộc quyền và Nhân dân nơi đóng quân hiểu rõ mục đích, ý nghĩa của việc hợp tác, kết nghĩa giữa hai đơn vị và mối quan hệ gắn bó giữa hai Nhà nước, hai Quân đội Việt Nam – Campuchia. Thực hiện tốt chương trình giao lưu văn hóa văn nghệ - thể dục thể thao nhân dịp kỷ niệm những ngày lễ lớn của đất nước và kỷ niệm ngày truyền thống của hai đơn vị.
![](/fileman/Uploads/tbNews/2117/thumb/dsc3556.JPG)
Các đại biểu về dự hội nghị chụp ảnh lưu niệm với Bộ Tư lệnh Quân khu 7 - QĐND Việt Nam
và Bộ Tư lệnh Lục quân - Quân đội Hoàng gia Campuchia
Trung tướng Chhun Chheng, Giám đốc Trung tâm huấn luyện Lục quân – Quân đội Hoàng gia Campuchia cảm ơn Ban Giám hiệu cùng toàn thể cán bộ, chiến sĩ Trường Quân sự Quân khu 7 trong thời gian qua đã tạo mọi điều kiện thuận lợi để xúc tiếp việc tiếp nhận huấn luyện cho học viên Campuchia sang tập huấn tại Việt Nam. Bên cạnh đó Trung tướng Chhun Chheng mong rằng qua các nội dung hợp tác, hai bên sẽ có những buổi trao đổi, mạn đàm, hội thảo về công tác giảng dạy và huấn luyện để ngày càng nâng cao chất lượng đào tạo, huấn luyện của hai đơn vị.
Tuấn Anh