![](/fileman/Uploads/tbNews/24416/thumb/thu-truong-vo-minh-luong.jpg)
Nhận được tin nhạc mẫu là cụ bà Nguyễn Thị Mão, sinh năm 1939, quê quán thuộc huyện Hòa Vang, TP Đà Nẵng, qua đời tại nơi cư trú thuộc thị xã An Khê, tỉnh Gia Lai, lúc 15 giờ 30 phút ngày 16-8-2021; do đang tham gia thực hiện nhiệm vụ phòng, chống dịch Covid-19 không thể về quê chịu tang mẹ, được sự đồng ý của Thủ trưởng Ban chỉ đạo, các đồng đội đã lập bàn thờ vọng tại nơi công tác để Đại tá Đỗ Quốc Toản tiễn biệt mẹ.
Gửi lời chia buồn sâu sắc trước mất mát to lớn của gia đình, Thượng tướng Võ Minh Lương động viên Đại tá Đỗ Quốc Toản vượt qua đau thương, khắc phục khó khăn, tiếp tục cùng đồng đội làm tốt công tác tham mưu, giúp việc Ban chỉ đạo phòng, chống dịch Covid-19 trên địa bàn TP Hồ Chí Minh và các tỉnh phía Nam Bộ Quốc phòng, Tổ công tác đặc biệt của Chính phủ, hỗ trợ tốt các địa phương trong công tác phòng, chống dịch Covid-19.