Thiếu tướng Trần Hữu Tài, Phó Chủ nhiệm chính trị QK7 và lãnh đạo tỉnh Lâm Đồng động viên thanh niên
TP Đà Lạt lên đường nhập ngũ năm 2019
Năm 2019, tỉnh Lâm Đồng giao 1000 công dân, trong đó thành phố Đà Lạt giao 145 công dân gồm: thực hiện nghĩa vụ quân sự 130 công dân và thực hiện nghĩa vụ công an 15 công dân. Nhờ làm tốt công tác lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện các khâu, các bước chặt chẽ, đồng bộ, đúng quy trình, sự vào cuộc trách nhiệm của cả hệ thống chính trị. Kết quả tuyển chọn gọi công dân nhập ngũ năm 2019 của thành phố Đà Lạt đã được nâng lên, nhiều chỉ tiêu vượt so với năm 2018. Trong đó, thanh niên có trình độ chuyên môn kỹ thuật 13 người (cao đẳng: 04 công dân, đại học: 09 công dân). Tốt nghiệp THPT: 48 công dân đạt 35%. Trình độ văn hóa từ lớp 8 đến lớp 12: 76 công dân. Số lượng đảng viên 5 đồng chí, đạt 3,6%, đoàn viên đạt 100%... Công tác hậu phương quân đội được các ngành, các cấp của thành phố đặc biệt quan tâm, thường xuyên thăm hỏi, tặng quà các thanh niên và gia đình bình quân 3 triệu đồng/ người.
Thiếu tướng Trần Hữu Tài, Phó Chủ nhiệm chính trị QK7 tặng hoa động viên thanh niên
Ngay sau buổi lễ, thanh niên của thành phố Đà Lạt đã nhanh chóng lên đường về thực hiện nghĩa vụ quân sự tại các đơn vị nhận quân gồm: Trung đoàn 88 – Sư đoàn 302 (95 đ/c), Lữ đoàn thông tin 23 (30 đ/c)và Trung đoàn 994 – Bộ CHQS tỉnh Lâm Đồng (5 đ/c).
Thanh niên TP Đà Lạt chụp hình lưu niệm trên Cầu Vinh Quang