(QK7 Online) - Nhân dịp kỷ niệm 40 năm ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 - 20/11/2022), Thiếu tướng Hoàng Đình Chung, Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy Quân khu, Chủ nhiệm Chính trị Quân khu, thừa ủy quyền của Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu 7 đến thăm, chúc mừng ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11 tại Trường Đại học Cảnh sát Nhân dân; Trường Trung cấp Nghề số 7, Quân khu 7 và Trường Cao đẳng Hậu cần 2, Tổng cục Hậu cần.
![](/fileman/Uploads/tbNews/30866/thumb/dsc4742.jpg)
Thiếu tướng Hoàng Đình Chung, Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 thămTrường Đại học Cảnh sát Nhân dân nhân ngày nhà giáo Việt Nam 20/11.
Đến thăm chúc mừng các thầy cô giáo Trường Đại học Cảnh sát Nhân dân, Thiếu tướng Hoàng Đình Chung, Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 cảm ơn Đảng ủy, Ban giám hiệu nhà trường trong những năm qua đã đào tạo, bồi dưỡng nhiều cán bộ, sĩ quan ra trường làm trong ngành An ninh Quân đội. Đồng chí mong rằng thời gian tới Trường Đại học Cảnh sát Nhân dân tiếp tục đào tạo đội ngũ cán bộ An ninh phục vụ Quân đội và phối hợp hiệu quả với các nhà trường của Quân khu 7 trong công tác giáo dục, đào tạo góp phần xây dựng nhà trường chính quy, từng bước hiện đại.
Nhân dịp ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11, Thiếu tướng Hoàng Đình Chung, Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 gửi lời chúc tốt đẹp nhất và tặng hoa chúc mừng đến thầy, cô giáo, cán bộ quản lý học viên Trường Đại học Cảnh sát Nhân dân.
Thiếu tướng Hoàng Đình Chung, Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 thămTrường Cao đẳng Nghề số 7 nhân ngày nhà giáo Việt Nam 20/11.
Thăm cán bộ, giáo viên Trường Cao đẳng Nghề số 7, Quân khu 7, Thiếu tướng Hoàng Đình Chung, Chủ nhiệm Chính trị Quân khu chúc mừng và ghi nhận những cống hiến, đóng góp to lớn của đội ngũ giáo viên cũng như cán bộ quản lý đối với sự nghiệp giáo dục và đào tạo cho các đối tượng học viên và hướng nghiệp, dạy nghề cho Bộ đội xuất ngũ, học sinh trên địa bàn Quân khu trong những năm qua.
![](/fileman/Uploads/tbNews/30866/thumb/dsc4794.jpg)
Thiếu tướng Hoàng Đình Chung, Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 tặng hoa chúc mừng Trường Cao đẳng Nghề số 7 nhân ngày nhà giáo Việt Nam 20/11.
Đồng chí Chủ nhiệm Chính trị Quân khu yêu cầu, tập thể Ban Giám hiệu Trường Cao đẳng Nghề số 7 luôn đoàn kết, phát huy kết quả đã đạt được, thống nhất thực hiện đúng các nguyên tắc lãnh đạo; giải quyết chế độ, chính sách, đảm bảo chế độ quyền lợi cho đội ngũ giáo viên, nhân viên nhà trường; quản lý tốt trang bị kỹ thuật, cơ sở vật chất, định hướng tư tưởng cho cán bộ, giáo viên an tâm công tác khi chưa có quyết định giải thể nhà trường của Bộ quốc phòng.
Thiếu tướng Hoàng Đình Chung, Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 thămTrường Cao đẳng Hậu cần 2 nhân ngày nhà giáo Việt Nam 20/11.
Đến thăm, chúc mừng Ban giám hiệu Trường Cao đẳng Hậu cần 2, Đồng chí Chủ nhiệm Chính trị Quân khu thay mặt Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu gửi lời chúc mừng, lời chúc sức khỏe và hạnh phúc tới các thầy, cô giáo và cán bộ quản lý nhà trường, mong các thầy, cô giáo có nhiều sức khỏe, lòng nhiệt huyết, luôn yêu nghề, tiếp tục gặt hái được nhiều thành công hơn nữa trong sự nghiệp trồng người.
Thiếu tướng Hoàng Đình Chung, Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 tặng hoa chúc mừng Trường Cao đẳng Hậu cần 2 nhân ngày nhà giáo Việt Nam 20/11.
Đồng chí mong muốn thời gian tới, Trường Cao đẳng Hậu cần 2 tiếp tục phối hợp với các nhà trường của Quân khu triển khai nhiều chương trình, kế hoạch, phát triển giáo dục, đào tạo, bồi dưỡng nâng cao trình độ y dược cho cán bộ, chiến sĩ LLVT Quân khu về học tập tại trường.
Ngọc Tuân