![](/fileman/Uploads/tbNews/22981/thumb/dsc7625.jpg)
Lễ bàn giao “Ngôi nhà 100 đồng” cho gia đình đồng chí dân quân Phạm Quốc Hải.
![](/fileman/Uploads/tbNews/22981/thumb/dsc7607_20210525171303963.jpg)
Đại tá Trần Đức Thắng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 và lãnh đạo huyện Xuân Lộc bóc bảng tặng nhà cho đồng chí Phạm Quốc Hải.
Đến dự lễ khánh thành và bàn giao “Ngôi nhà 100 đồng” có Đại tá Trần Đức Thắng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7, đại diện Bộ CHQS tỉnh Đồng Nai, lãnh đạo, chính quyền địa phương huyện Xuân Lộc và xã Xuân Tâm.
![](/fileman/Uploads/tbNews/22981/thumb/dsc7613.jpg)
Đại tá Trần Đức Thắng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 phát biểu tại buổi lễ.
![](/fileman/Uploads/tbNews/22981/thumb/dsc7590.jpg)
Đại tá Trần Đức Thắng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 trao quyết định “Ngôi nhà 100 đồng” cho gia đình đồng chí Phạm Quốc Hải.
Sau hơn 3 tháng thi công, đến nay ngôi nhà của đồng chí Phạm Quốc Hải đã hoàn thành đảm bảo chất lượng, kỹ thuật, mỹ thuật và đúng tiến độ theo kế hoạch đề ra. Ngôi nhà cấp 4 có diện tích sử dụng là 86m2 với tổng kinh phí 210 triệu đổng (trong đó, kinh phí chương trình tiết kiệm của thanh niên LLVT Quân khu 7 xây dựng “Ngôi nhà 100 đồng” 80 triệu; kinh phí của gia đình 72 triệu và các nhà nhà tài trợ 58 triệu).
![](/fileman/Uploads/tbNews/22981/thumb/dsc76412.jpg)
Đồng chí Phạm Quốc Hải phát biểu cảm ơn tại buổi khánh thành và bàn giao “Ngôi nhà 100 đồng”.
Ngôi nhà sau khi đưa vào sử dụng sẽ giúp gia đình đồng chí Hải có chỗ ở khang trang, tiện lợi trong sinh hoạt, từng bước ổn định cuộc sống, yên tâm công tác, xây dựng đơn vị vững mạnh toàn diện, hoàn thành tốt các nhiệm vụ được giao.
Được biết, từ năm 2012 đến nay, thanh niên LLVT Quân khu 7 thực hiện hiệu quả Chương trình “Ngôi nhà 100 đồng”, hỗ trợ xây dựng được 54 ngôi nhà tặng gia đình cán bộ, chiến sĩ có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở.
![](/fileman/Uploads/tbNews/22981/thumb/dsc7645.jpg)
Lãnh đạo xã Xuân Tâm trao bảng tri ân tặng các đơn vị.
![](/fileman/Uploads/tbNews/22981/thumb/dsc7649.jpg)
Thủ trưởng Cục Chính trị Quân khu và lãnh đạo địa phương chụp ảnh lưu niệm với gia đình đồng chí Phạm Quốc Hải.