![](/fileman/Uploads/tbNews/16372/thumb/imgp2365_20200115101629033.jpg)
Sau 24 tháng trong quân ngũ, các chiến sĩ được trang bị đầy đủ trình độ kỹ, chiến thuật quân sự, chuyên môn nghiệp vụ, có lập trường tư tưởng, bản lĩnh chính trị vững vàng, sống có mục tiêu lý tưởng, nhiều đồng chí là tấm gương sáng trong học tập, công tác, lao động tăng gia sản xuất và chấp hành kỷ luật của Quân đội, góp phần xây dựng đơn vị vững mạnh toàn diện, tô đẹp thêm hình ảnh “Bộ đội Cụ Hồ” trong thời kỳ đổi mới.
Trong lễ tiễn quân nhân, Sư đoàn 5 phối hợp chặt chẽ với các địa phương trong việc bảo đảm phương tiện và cử cán bộ đưa các quân nhân hoàn thành nghĩa vụ quân sự tại ngũ về tới Ban chỉ huy quân sự từng quận, huyện của 8 tỉnh, thành phố trên địa bàn Quân khu.