![](/fileman/Uploads/tbNews/14769/thumb/dsc0506_1.jpg)
Tại hội thi, tất cả các sáng kiến đều được đánh giá cao về chất lượng, là sản phẩm nghiên cứu của tuổi trẻ ở các đơn vị. Tiêu biểu là các sản phẩm: Hệ thống thông minh tính điểm tự động cho bia bắn; Bộ tuyên truyền đa năng; Hệ thống đèn điều khiển từ xa chiếu sáng và nhấp nháy dùng trong học bắn súng các bài bắn ban đêm; Bia và thiết bị kiểm tra đường ngắm ban đêm.
![](/fileman/Uploads/tbNews/14769/thumb/dsc0565.jpg)
Ban tổ chức đã công nhận 20 sáng kiến, cải tiến cấp Sư đoàn năm 2019. Trong đó sáng kiến đạt loại A: 2 sáng kiến; loại B: 10 sáng kiến; loại C: 8 sáng kiến. Giải nhất cá nhân Trung tá Lê Ngọc Quyền, Phòng Kỹ thuật Sư đoàn; 2 giải nhì Đại úy Châu Văn Mạnh, Ban Chính trị Trung đoàn 271 và Trung úy Lâm Văn Phú, Tiểu đoàn 2, Trung đoàn 4 và trao 3 giải ba, 3 giải khuyến khích cho các đồng chí đạt thành tích cao trong Hội thi sáng kiến năm 2019.