Đây là chương trình có ý nghĩa nhân văn sâu sắc, huy động sự tham gia của toàn thể cán bộ, hội viên Hội phụ nữ và sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp toàn sư đoàn nhằm chung tay hướng về phụ nữ nghèo, tạo nguồn lực để hỗ trợ sinh kế cho phụ nữ vùng biên.
![](/fileman/Uploads/tbNews/27934/thumb/eebd1e285e8990d7c9985.jpg)
Tại chương trình, cán bộ, hội viên Hội phụ nữ và sĩ quan, quân nhân chuyên nghiệp toàn sư đoàn trực tiếp nhắn tin với cú pháp: BC gửi 1406. Mỗi tin nhắn ủng hộ 20.000 đồng hỗ trợ sinh kế giúp phụ nữ nghèo vùng biên giới phát triển kinh tế, nâng cao đời sống, thoát nghèo.
Chương trình nhắn tin “Đồng hành cùng phụ nữ biên cương” do Cổng Thông tin điện tử nhân đạo quốc gia (Cổng 1400) phối hợp cùng Trung ương Hội chữ thập đỏ Việt Nam, Hội Liên hiệp Phụ nữ Việt Nam thực hiện.
![](/fileman/Uploads/tbNews/27934/thumb/2830b2b7f61638486107_20220420155140395.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/27934/thumb/dd0b29dd517c9f22c66d.jpg)
Trước đó, ngày 19-4, Hội Phụ nữ sư đoàn phối hợp với Đoàn cơ sở thực hiện mô hình "Cổ động thao trường". Cán bộ, hội viên Hội phụ nữ và cán bộ Đoàn mang đến cho chiến sĩ mới những chai nước mát giải nhiệt cùng các tiết mục văn nghệ, trò chơi dân gian, múa sạp mang lại tiếng cười, giảm bớt căng thẳng, tiếp thêm động lực cho bộ đội thực hiện tốt nhiệm vụ huấn luyện. Đồng thời thể hiện tình cảm, trách nhiệm của người anh, người chị với tinh thần tất cả vì chiến sĩ thân yêu.