Theo lãnh đạo Trung đoàn 31, Tết Tân Sửu 2021, Đảng ủy, chỉ huy Trung đoàn quán triệt nghiêm túc các mệnh lệnh, chỉ lệnh của trên về đảm bảo chăm lo Tết cho toàn thể cán bộ, chiến sĩ theo quy định. Đồng thời, quán triệt nghiêm các chỉ thị về công tác trực sẵn sàng chiến đấu tại đơn vị. Từng tiểu đoàn, các đại đội trực thuộc đều thực hiện tốt công tác chăm lo Tết, tổ chức nhiều hoạt động vui Xuân, đón Tết cho cán bộ, chiến sĩ, nhất là chiến sĩ mới lần đầu tiên đón Tết tại đơn vị.
Nhận xét tại buổi kiểm tra, Đại tá Trần Lê Dũng đánh giá cao công tác chăm lo Tết cho cán bộ, chiến sĩ và đảm bảo trực sẵn sàng chiến đấu tại các đơn vị trực thuộc.
Đồng thời động viên cán bộ, chiến sĩ, nhất là chiến sĩ lần đầu tiên được đón Tết tại đơn vị tiếp tục nỗ lực đoàn kết vui Xuân không quên nhiệm vụ để Nhân dân đón Xuân vui vẻ. Chính ủy Sư đoàn đề nghị cán bộ tiểu đoàn, đại đội và toàn Trung đoàn tổ chức nhiều hoạt động vui Xuân, đón Tết ý nghĩa cho cán bộ, chiến sĩ trên tinh thần “Vui Xuân mới không quên nhiệm vụ, sẵn sàng chiến đấu cao”.