(QK7 Online) - Sáng 27/10, Quận ủy quận Tân Phú, TPHCM sơ kết 5 năm thực hiện Thông tri số 18-TT/TU ngày 27/9/2017 của Ban Thường vụ Thành ủy về tăng cường xây dựng tiềm lực chính trị, tinh thần trong khu vực phòng thủ (KVPT) TPHCM. Đến dự có Thượng tá Trần Văn Trung, Phó Chủ nhiệm Chính trị Bộ Tư lệnh TPHCM.
Đồng chí Lê Thị Kim Hồng, Bí thư Quận ủy, Bí thư Đảng ủy Quân sự quận Tân Phú chủ trì hội nghị.
Qua 5 năm thực hiện Thông tri số 18 của Ban Thường vụ Thành ủy, Ban Thường vụ Quận ủy quận Tân Phú đã quán triệt, triển khai đến toàn thể cán bộ, đảng viên và Nhân dân, từ đó nâng cao nhận thức về vị trí, vai trò của việc xây dựng tiềm lực chính trị tinh thần trong KVPT. Công tác triển khai tổ chức thực hiện đạt được nhiều kết quả khả quan, tập trung ưu tiên xây dựng tiềm lực chính trị tinh thần trong KVPT để phát huy hiệu quả tiềm lực về kinh tế, văn hóa, xã hội và khoa học công nghệ.
Đại biểu dự hội nghị.
Để nâng cao hơn nữa hiệu quả thực hiện Thông tri 18, trong thời gian tới Quận ủy Tân Phú xác định tiếp tục quán triệt các nghị quyết, chỉ thị, nghị định của cấp trên về xây dựng KVPT; tăng cường sự lãnh đạo của cấp ủy Đảng và quản lý điều hành của chính quyền đối với xây dựng yếu tố chính trị tinh thần trong KVPT; phát huy vai trò của LLVT thực sự làm nòng cốt về xây dựng tiềm lực chính trị tinh thần trong KVPT; đổi mới nội dung, hình thức xây dựng tiềm lực chính trị tinh thần KVPT....
Lãnh đạo quận Tân Phú trao thưởng các tập thể có thành tích xuất sắc trong thực hiện Thông tri số 18 của Ban Thường vụ Thành ủy TPHCM.
Ban Thường vụ Quận ủy quận Tân Phú khen thưởng 21 tập thể và 27 cá nhân có thành tích xuất sắc trong thực hiện Thông tri số 18 của Ban Thường vụ Thành ủy về tăng cường xây dựng tiềm lực chính trị, tinh thần trong KVPT TPHCM.
Hà Sỹ Tiến