(QK7 Online) - Sáng 25-9, Cục Chính trị Quân khu 7 tổ chức kiểm tra nhận thức chính trị đối tượng cán bộ chủ trì, cao cấp các cơ quan, đơn vị thuộc Sư đoàn 5 và Bộ CHQS tỉnh Tây Ninh. Đại tá Trần Đức Thắng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu đến dự.
Đại tá Trần Đức Thắng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu phát biểu chỉ đạo.
Đợt kiểm tra nhằm đánh giá công tác giáo dục chính trị và nhận thức của đội ngũ cán bộ chủ trì, cao cấp thuộc diện Quân khu quản lý thuộc Bộ CHQS tỉnh Tây Ninh và Sư đoàn 5.
Nội dung kiểm tra là các chuyên đề học tập trong năm 2023. Trong đó, tập trung vào các nội dung: Nâng cao nhận thức, trách nhiệm của quân nhân trong xây dựng đơn vị vững mạnh toàn diện “mẫu mực, tiêu biểu”; Bồi dưỡng khát vọng cống hiến cho quân nhân đáp ứng yêu cầu xây dựng Quân đội trong tình hình mới; Nhận diện âm mưu, thủ đoạn, hoạt động chống phá của các thế lực thù địch đối với nội bộ Đảng, Nhà nước, Quân đội trong tình hình hiện nay và những vấn đề đặt ra đối với công tác bảo vệ chính trị nội bộ; Phát huy giá trị văn hóa “Bộ đội Cụ Hồ” thời kỳ mới; Một số vấn đề cần nắm vững khi Quân đội tham gia giải quyết tình huống phức tạp trong xã hội…
Cán bộ tham gia kiểm tra.
Thông qua kiểm tra, nhằm đánh giá kết quả lãnh đạo, chỉ đạo, triển khai thực hiện công tác giáo dục chính trị của cấp ủy, chỉ huy các cơ quan, đơn vị; nhận thức chính trị, ý thức trách nhiệm của cán bộ, đảng viên trong thực hiện nhiệm vụ được giao; làm cơ sở phân tích, đánh giá, bình xét thi đua - khen thưởng năm 2023. Qua đó, kịp thời phát hiện những tồn tại, hạn chế, khuyết điểm, rút ra bài học kinh nghiệm, góp phần nâng cao chất lượng, hiệu quả công tác giáo dục chính trị thời gian tới.
Lê Thuận