(QK7 Online) – Sáng ngày 10 tháng 12, tại Thành phố Hồ Chí Minh, Cục Dân quân tự vệ, Bộ Tổng Tham mưu - Bộ Tư lệnh Quân khu 7 tiếp nhận áo phao cứu sinh đa năng do đồng chí Trương Tấn Sang, nguyên Ủy viên Bộ Chính trị, nguyên Chủ tịch nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam và Trung ương Hội Chữ thập đỏ Việt Nam vận động Công ty Cổ phần đầu tư hạ tầng Donacoop hỗ trợ.
Cục dân quân tự vệ, Bộ Tổng Tham mưu tiếp nhận 500 bộ áo phao do đồng chí Trương Tấn Sang, Trung ương Hội Chữ thập đỏ Việt Nam, Công ty Cổ phần Donacoop trao tặng
Dự lễ tiếp nhận có Thiếu tướng Nguyễn Trường Thắng, Ủy viên Trung ương Đảng, Tư lệnh Quân khu; Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu; cùng dự có thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu, cơ quan Quân khu. Về phía Bộ Tổng Tham mưu có Thiếu tướng Trần Văn Sơn, Phó Cục trưởng Cục Dân quân tự vệ, Bộ Tổng Tham mưu.
Để tăng cường lực lượng nắm tình hình trên biển, đấu tranh giữ vững môi trường hòa bình, phòng chống tội phạm, bảo vệ ngư dân, bảo vệ chủ quyền biển, đảo Tổ quốc. Thực hiện chương trình vận động trao tặng 1.000 áo phao cứu sinh đa năng của Trung ương Hội Chữ thập đỏ Việt Nam; đồng chí Trương Tấn Sang và Trung ương Hội Chữ thập đỏ Việt Nam vận động Công ty Cổ phần đầu tư hạ tầng Donacoop ủng hộ 1.000 bộ áo phao cứu sinh đa năng, tổng trị giá gần 1,5 tỷ đồng hỗ trợ Cục Dân quân tự vệ, Bộ Tổng Tham mưu trang bị cho các lực lượng thực hiện nhiệm vụ huấn luyện, hoạt động trên biển và Nhân dân trên địa bàn
Tại buổi lễ, đồng chí Trương Tấn Sang, đại diện Trung ương Hội Chữ thập đỏ Việt Nam, Ông Bùi Thanh Trúc, Tổng Giám đốc Công ty cổ phần Donacoop đã trao tặng 1.000 bộ áo phao cứu sinh cho Cục Dân quân tự vệ, Bộ Tổng Tham mưu, trong đó hỗ trợ 500 bộ cho Quân khu 7 và 500 bộ cho Quân khu 9.
Đồng chí Trương Tấn Sang vui mừng khi lực lượng vũ trang Quân khu 7 ngày càng vững mạnh
Đồng chí Trương Tấn Sang vui mừng khi trao áo phao cứu sinh cho các lực lượng của Quân khu 7 thực hiện nhiệm vụ trên biển. Với những món quà thiết thực này sẽ đảm bảo cho các nhiệm vụ, trong đó có nhiệm vụ cứu hộ, cứu nạn. Đồng chí nguyên Chủ tịch nước cũng cảm ơn các doanh nghiệp, tổ chức, cá nhân đã cùng đồng hành để mang đến những món quà thiết thực, đảm bảo cho các lực lượng thực hiện nhiệm vụ an toàn trên biển. Đối với lực lượng vũ trang Quân khu 7, trong thời gian qua đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ hỗ trợ các địa phương phòng, chống dịch bệnh Covid-19; bên cạnh đó các mặt công tác khác đều hoàn thành tốt. Với mòn quà nhỏ này, đồng chí mong rằng sẽ hỗ trợ kịp thời đến các lực lượng làm nhiệm vụ trên biển, đồng chí chúc lực lượng vũ trang Quân khu 7 luôn hoàn thành tốt các nhiệm vụ được giao.
Thiếu tướng Nguyễn Trường Thắng, Tư lệnh Quân khu thay mặt Đảng ủy – Bộ Tư lệnh Quân khu 7 chân thành cảm ơn đồng chí Trương Tấn Sang, cùng các tổ chức, doanh nghiệp đã luôn quan tâm, tạo điều kiện và giúp đỡ lực lượng vũ trang Quân khu 7. Những món quà này không những trực tiếp góp phần nâng cao năng lực thực hiện nhiệm vụ huấn luyện và hoạt động trên biển, mà còn là nguồn cổ vũ, động viên đối với cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang Quân khu 7 nói chung, Hải đội dân quân thường trực nói riêng.
Bộ Tư lệnh Quân khu tặng hoa và trao thư cảm ơn đồng chí Trương Sang, Trung ương Hội Chữ thập đỏ Việt Nam, Công ty Cổ phần Donacoop
Tuấn Anh