Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm , Phó Tư lệnh Quân khu 7 trao 500 phần quà cho người dân gặp khó khăn do ảnh hưởng dịch Covid-19 trên địa bàn huyện.
Dự trao quà hỗ trợ người dân huyện Cần Đước có Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm - Phó Tư lệnh Quân khu 7; Đại tá Trần Đức Thắng - Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu, Bí thư Huyện ủy huyện Cần Đước Nguyễn Văn Đát.
Phát biểu tại buổi lễ, Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm cho biết: “ Đây là 500 phần quà nằm trong Chương trình 20.000 phần quà nghĩa tình do Quân khu 7 phối hợp với Hội doanh nghiệp TPHCM triển khai tại 8 tỉnh, thành phố trên địa bàn Quân khu 7. Với mong muốn mang đến nhiều phần quà nghĩa tình, động viên Nhân dân cố gắng khắc phục khó khăn, đồng lòng, tự giác cùng cấp ủy, chính quyền các cấp đẩy lùi, chiến thắng dịch bệnh, cho cuộc sống sớm trở lại trạng thái bình thường mới.
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu 7 phát biểu tại buổi lễ trao quà.
Thay mặt Chính quyền và nhân dân huyện Cần Đước, Bí thư Huyện ủy huyện Cần Đước Nguyễn Văn Đát bày tỏ trân trọng và biết ơn nghĩa cử và tình cảm quý báu của Quân khu 7 cùng các doanh nghiệp đã hỗ trợ rất kịp thời và thiết thực để bà con huyện sớm vượt qua dịch bệnh.
Huyện Cần Đước là địa phương có dân số trên 191.000 người, nhưng với sự đồng thuận, quyết tâm cao của cả hệ thống chính trị, huyện Cần Đước, nổi bật là tiêm vắc xin đầu tiên, công tác y tế, khám, sàng lọc, chăm sóc F0 tại nhà và bảo đảm tốt an sinh xã hội, không để sót bất cứ người dân nào. “Kết quả đó có sự giúp đỡ rất lớn từ các cơ quan, đơn vị, các cá nhân hảo tâm, đặc biệt Bộ Tư lệnh Quân khu 7 và Bộ chỉ huy Quân sự tỉnh thường xuyên quan tâm hỗ trợ địa phương, đã góp phần cùng cấp ủy, chính quyền và Nhân dân huyện Cần Đước vượt qua khó khăn, thực hiện tốt công tác phòng chống dịch.