![](/fileman/Uploads/tbNews/33050/thumb/dsc4623.jpg)
Lễ khai giảng khóa 107 bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh cho đối tượng 2.
![](/fileman/Uploads/tbNews/33050/thumb/dsc4647.jpg)
Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu và các đại biểu dự khai giảng lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh, khóa 107.
Tham gia khóa học có 140 học viên là cán bộ thuộc các tỉnh, thành phố trên địa bàn Quân khu. Trong thời gian tham gia lớp bồi dưỡng, các học viên sẽ được nghiên cứu các nội dung: Quan điểm, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước Việt Nam về quốc phòng, an ninh; phát triển kinh tế – xã hội gắn với tăng cường, củng cố quốc phòng, an ninh và hoạt động đối ngoại trong tình hình mới; dân tộc, tôn giáo gắn với quốc phòng, an ninh trong tình hình mới…
![](/fileman/Uploads/tbNews/33050/thumb/dsc4634.jpg)
Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu phát biểu chỉ đạo.
![](/fileman/Uploads/tbNews/33050/thumb/dsc4653.jpg)
Các đại biểu dự lễ khai giảng chụp ảnh lưu niệm với học viên.
Đồng chí Chính ủy Quân khu yêu cầu, cán bộ, giáo viên Trường Quân sự Quân khu tích cực đổi mới phương pháp dạy học, nâng cao chất lượng truyền đạt, hướng dẫn cán bộ thảo luận đạt mục đích yêu cầu đề ra. Ban Giám hiệu nhà trường chỉ đạo các đơn vị bảo đảm tốt cơ sở vật chất, tạo điều kiện tốt nhất cho cán bộ học tập, nghiên cứu. Cán bộ về học tập nêu cao tinh thần, trách nhiệm, ý thức tự học, tự nghiên cứu nâng cao trình độ để vận dụng trong lãnh đạo, quản lý, điều hành cơ quan, đơn vị sau này.