(QK7 Online) - Chiều ngày 28/10, tại Trường Quân sự Quân khu 7, Bộ Tư lệnh Quân khu tổ chức lễ bế giảng lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh (QP&AN) đối tượng 2 khoá 105. Dự lễ bế giảng có Thiếu tướng Đặng Văn Hùng, Phó Tư lệnh Tham mưu trưởng Quân khu 7; Đại tá Trần Đức Thắng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu và các đồng chí trong Ban Giám hiệu Trường Quân sự Quân khu.
![](/fileman/Uploads/tbNews/30653/thumb/1_20221028164330423.jpg)
Thiếu tướng Đặng Văn Hùng, Phó Tư lệnh Tham mưu trưởng Quân khu 7 phát biểu bế giảng bồi dưỡng kiến thức QP&AN.
Sau thời gian học tập, nghiên cứu, 144 học viên thuộc đối tượng 2 được bồi dưỡng 20 chuyên đề chính, 2 chuyên đề bổ trợ và thực hành; đồng thời được tham quan học tập, nghiên cứu thực tế tại Trung đoàn 98, Cục Tác chiến điện tử và luyện tập, thực hành kiểm tra súng ngắn K54 đảm bảo an toàn tuyệt đối về mọi mặt; hoàn thành đầy đủ nội dung, chương trình học tập theo đúng kế hoạch.
Qua học tập, các học viên được trang bị những kiến thức tổng quan về công tác QP&AN của Đảng và Nhà nước nói chung cũng như công tác QP&AN trên địa bàn Quân khu 7 nói riêng; góp phần củng cố niềm tin vào kết quả xây dựng Quân đội theo hướng “chính quy, tinh nhuệ, từng bước hiện đại”, tin tưởng vào khả năng tác chiến của Quân đội trong chiến tranh nhân dân bảo vệ Tổ quốc. Đồng thời nâng cao tinh thần trách nhiệm đối với nhiệm vụ quân sự, quốc phòng, nhiệm vụ xây dựng và bảo vệ Tổ quốc trong tình hình mới được Nghị quyết số 28 của Trung ương Đảng (khóa XI) xác định; xây dựng nền quốc phòng toàn dân gắn với thế trận an ninh nhân dân, xây dựng khu vực phòng thủ địa phương ngày càng vững mạnh, bảo vệ vững chắc Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa.
![](/fileman/Uploads/tbNews/30653/thumb/2.jpg)
Đại tá Lê Minh Tòng, Hiệu trưởng Trường Quân sự Quân khu 7 trao giấy chứng nhận cho các học viên.
![](/fileman/Uploads/tbNews/30653/thumb/3.jpg)
Đại tá Bùi Đình Thành, Chính ủy Trường Quân sự Quân khu 7 trao giấy chứng nhận cho các học viên.
Phát biểu bế giảng khóa 105, Thiếu tướng Đặng Văn Hùng, Phó Tư lệnh Tham mưu trưởng Quân khu 7 đề nghị các học viên sau khi hoàn thành khóa học, tiếp tục nghiên cứu, cập nhật kiến thức, nắm chắc chủ trương, đường lối, quan điểm của Đảng và Nhà nước về QP&AN; vận dụng sáng tạo, linh hoạt vào công tác lãnh đạo, chỉ đạo, quản lý và triển khai thực hiện nhiệm vụ quốc phòng, chăm lo xây dựng cơ sở vững mạnh toàn diện về chính trị, tư tưởng và tổ chức, nhất là xây dựng thế trận lòng dân, xây dựng khu vực phòng thủ huyện, tỉnh, thành phố ngày càng vững chắc. Kết hợp tốt nhiệm vụ phát triển kinh tế-xã hội với tăng cường, củng cố quốc phòng, an ninh, đối ngoại; thực hiện tốt công tác giáo dục QP&AN và các chính sách của Đảng, Nhà nước đối với công tác quốc phòng, an ninh ở cơ quan, đơn vị, địa phương đang công tác.
![](/fileman/Uploads/tbNews/30653/thumb/5.jpg)
Đại tá Lê Minh Tòng, Hiệu trưởng Trường Quân sự Quân khu 7 trao tặng giấy khen cho các học viên đạt thành tích xuất sắc.
Đồng chí Phó Tư lệnh Tham mưu trưởng Quân khu tin tưởng rằng: Với những kiến thức đã được bồi dưỡng, nghiên cứu, các học viên sẽ có nhận thức đầy đủ hơn, trách nhiệm cao hơn, hoàn thành tốt chức trách, nhiệm vụ được giao; góp phần cùng toàn Đảng, toàn dân, toàn quân xây dựng thành công chủ nghĩa xã hội và bảo vệ vững chắc Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa từ sớm, từ xa.
Long Hồ