Trong đợt giao quân năm nay có 155 thanh niên đủ điều kiện trúng tuyển thi hành nghĩa vụ quân sự, các thanh niên trúng tuyển đã thể hiện tinh thần quyết tâm, sẵn sàng lên đường nhập ngũ, chấp hành nghiêm lệnh gọi và hứa sẽ phát huy truyền thống cách mạng của nhân dân quận 9, hoàn thành mọi nhiệm vụ được giao.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Trần Văn Bảy, Phó Bí thư Quận ủy, Chủ tịch Ủy ban nhân dân quận đã biểu dương các cấp ủy Đảng, chính quyền, các ban ngành đoàn thể quận, phường đã tích cực tuyên truyền, vận động, làm tốt công tác hậu phương quân đội. Đồng chí khẳng định: thực hiện nghĩa vụ quân sự là trách nhiệm của tất cả nam thanh niên và đây cũng là dịp để các bạn được học tập, rèn luyện, thể hiện bản lĩnh, trách nhiệm của mình đối với gia đình, đất nước. Gia đình và địa phương vô cùng tự hào có những người con, người em sẵn sàng vượt qua khó khăn để làm tròn nghĩa vụ đối với đất nước. Đồng chí Chủ tịch Ủy ban nhân dân quận tin tưởng rằng tuổi trẻ quận nhà luôn phát huy truyền thống đấu tranh bất khuất của dân tộc, với khí thế nhiệt huyết của tuổi trẻ, các bạn sẽ nghiêm túc chấp hành lệnh gọi thanh niên nhập ngũ và bước vào một giai đoạn rèn luyện, trưởng thành mới, hoàn thành nghĩa vụ của người thanh niên đối với đất nước.
Đồng chí đề nghị các cấp ủy Đảng - Chính quyền quận và các phường hết sức quan tâm, tạo điều kiện tốt nhất để các bạn yên tâm hoàn thành nhiệm vụ và có nền tảng vững chắc để xây dựng bản lĩnh trong cuộc sống và hoàn thành nghĩa vụ quân sự khi trở về địa phương.