(QK7 Online) - Sáng ngày 12/4, tại sân vận động quận Quân khu 7, Ban Chỉ huy quân sự (CHQS) quận 3 đã tổ chức khai mạc hội thao Quốc phòng lực lượng vũ trang (LLVT) quận năm 2018. Đến dự có các đồng chí Đại tá Nguyễn Văn Hoàng, Phó Tư lệnh, Tham mưu trưởng Bộ Tư lệnh Thành phố; Nguyễn Hồ Hải, Thành ủy viên, Bí thư Quận ủy, Chủ tịch HĐND quận; Võ Khắc Thái, Phó Bí thư Quận ủy, Chủ tịch UBND quận.
Các vận động viên sẽ tranh tài ở 09 nội dung: Điều lệnh đội ngũ khối; Bắn súng AK bài 1 (nam, nữ); Bắn tỉa súng CKC (nam, nữ); Bắn súng hơi (nam); Chạy vũ trang 3000m (nam); Chạy vũ trang 1500m (nữ); Cán bộ giảng dạy Chính trị giỏi (Chính trị viên, Chính trị viên phó); Dân quân điều tiết giao thông; Luật dân quân tự vệ. Đối với khối đơn vị Tự vệ thi 03 nội dung gồm: Bắn súng AK bài 1; ném lựu đạn xa trúng hướng và tháo lắp thông thường súng Tiểu liên AK.
Đồng diễn trong buổi khai mạc
Phát biểu tại buổi khai mạc, đồng chí Võ Khắc Thái, Phó Bí thư Quận ủy, Chủ tịch UBND quận nhấn mạnh: công tác huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu là một nhiệm vụ trọng tâm, thường xuyên của LLVT nhằm không ngừng nâng cao trình độ kỹ, chiến thuật, tổ chức chỉ huy tác chiến trong khu vực phòng thủ của quận, rèn luyện bản lĩnh, ý chí, tinh thần sẵn sàng chiến đấu trong mọi tình huống để hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao. Chính vì vậy, hội thao là dịp để kiểm tra, đánh giá kết quả công tác huấn luyện chiến đấu - giáo dục chính trị của LLVT quận, đồng thời góp phần xây dựng nền quốc phòng toàn dân, thế trận an ninh nhân dân tại địa phương ngày càng vững mạnh, thực hiện thắng lợi 2 nhiệm vụ chiến lược của Đảng, Nhà nước là “Xây dựng và bảo vệ vững chắc Tổ quốc Việt Nam XHCN”.
Sau hội thao, ban tổ chức sẽ tuyển chọn ra các vận động viên có kết quả tốt để bồi dưỡng, huấn luyện nâng cao tham dự Hội thao Quốc phòng cấp Thành phố, Quân khu, toàn quân.
Nguyễn Thuấn