Đoàn Đại biểu chào đón các khối duyệt đội ngũ qua lễ đài
Hội thao chia làm 3 khối. Khối Ban Chỉ huy quân sự 15 phường thi đấu ở các nội dung: điều lệnh đội ngũ, bắn súng tiểu liên AK, súng trường CKC, súng ngắn K54, tổ bộ binh bắn bài 1, 2 súng AR15, bơi vũ trang, ba môn chiến sĩ dân quân, võ chiến đấu dân quân, thi hiểu biết và Luật Dân quân tự vệ.
Khối cơ quan doanh nghiệp tham gia thi đấu ở 4 nội dung: bắn súng K54, súng tiểu liên AK, tổ bộ binh bắn bài 1, 2 súng AR15.
Khối Ban CHQS quận và Công an quận tham gia thi điều lệnh đội ngũ, bắn súng K54 và súng tiểu liên AK.
Hội thao nhằm đánh giá kết quả công tác huấn luyện, rèn luyện thể lực, hoạt động thể dục thể thao của cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang Quận 10; qua đó, đẩy mạnh phong trào thi đua quyết thắng, nâng cao sức khỏe cho cán bộ, chiến sĩ đáp ứng yêu cầu, nhiệm vụ sẵn sàng chiến đấu trong tình hình mới. Đồng thời, thông qua hội thao biểu dương sức mạnh nền quốc phòng toàn dân của lực lượng vũ trang Quận 10; rút kinh nghiệm trong công tác chỉ huy, chỉ đạo các đơn vị trong huấn luyện và sẵn sàng chiến đấu, bảo vệ an ninh chính trị - trật tự, an toàn xã hội trên địa bàn quận.