Năm 2019, Đảng ủy, Chỉ huy Lữ đoàn lãnh đạo, chỉ đạo, triển khai thực hiện tốt chủ trương của Đảng, các nghị quyết, chỉ thị, kế hoạch, mệnh lệnh của Quân khu. Hoàn thành tốt nhiệm vụ sẵn sàng chiến đấu và huấn luyện, xây dựng đơn vị vững mạnh về chính trị; bảo đảm tốt công tác hậu cần, kỹ thuật cho các nhiệm vụ.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16165/thumb/imgp4505_20191230080402401.jpg)
Năng lực lãnh đạo và sức chiến đấu của cấp ủy, tổ chức Đảng được nâng lên rõ dệt. Duy trì tốt hoạt động công tác Đảng, công tác chính trị trong các nhiệm vụ. Thực hiện tốt nhiệm vụ sẵn sàng chiến đấu thường xuyên và kế hoạch sẵn sàng chiến đấu nâng cao.
Trong năm Lữ đoàn tổ chức huấn luyện thuần thục các phương án tác chiến, phương án phòng chống lụt bão, phòng chống cháy nổ. Chú trọng đổi mới phương pháp và nâng cao chất lượng huấn luyện, thực hiện đúng phương châm huấn luyện “Cơ bản, thiết thực, vững chắc”. Huấn luyện cho các đối tượng theo đúng kế hoạch, đạt 100% về nội dung, thời gian, quân số đạt 98,7%. Kết quả huấn luyện năm 2019 Lữ đoàn đạt giỏi.
Lữ đoàn còn làm tốt công tác tuyên truyền, giáo dục, phổ biến pháp luật, kịp thời định hướng tư tưởng, hướng dẫn hành động, tạo sự chuyển biến rõ dệt về tư tưởng chính trị, đạo đức lối sống cho cán bộ, chiến sĩ trong đơn vị. Triển khai và thực hiện tốt phong trào thi đua “3 nhất”, mô hình “Kíp xe quyết thắng” và “2 điều biết trong tuần” từ đó nâng cao tinh thần trách nhiệm của cán bộ, chiến sĩ, tạo sự đoàn kết gắn bó hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao.