(QK7 Online) - Ngày 23/7, Bộ Tư lệnh Thành phố Hồ Chí Minh tổ chức lễ khai mạc Hội thao quốc phòng, thể dục thể thao LLVT Thành phố năm 2020. Thiếu tướng Nguyễn Văn Nam, Tư lệnh Bộ Tư lệnh Thành phố chủ trì lễ khai mạc.
Đại biểu dự lễ khai mạc Hội thao.
Dự lễ khai mạc có Đại tá Đặng Văn Lẫm, Phó Tham mưu trưởng Quân khu; đại diện Thủ trưởng các cơ quan Quân khu; lãnh đạo các sở, ban, ngành, đoàn thể, cấp ủy, chính quyền 24 quận, huyện và hơn 2.000 cán bộ, chiến sĩ các đơn vị thuộc Bộ Tư lệnh Thành phố Hồ Chí Minh.
Quang cảnh lễ khai mạc.
Hội thao quốc phòng, thể dục thể thao LLVT Thành phố năm 2020 với sự tham gia của 3 khối gồm khối đơn vị, khối quận-huyện và khối tự vệ. Các vận động viên tranh tài thi đấu tập trung vào các nội dung như: 4 môn quân sự phối hợp, chiến sĩ khỏe, vượt vật cản huấn luyện thể lực, bơi vũ trang, chạy việt dã 10km… Trong đó, khối đơn vị tranh tài 10 nội dung, khối quận-huyện tranh tài 8 nội dung, khối tự vệ 3 nội dung.
Thiếu tướng Nguyễn Văn Nam, Tư lệnh Bộ Tư lệnh TP Hồ Chí Minh trao cờ lưu niệm cho các đơn vị tham gia Hội thao.
Tại lễ khai mạc, Thiếu tướng Nguyễn Văn Nam, Tư lệnh Bộ Tư lệnh Thành phố Hồ Chí Minh yêu cầu ban tổ chức, lực lượng trọng tài điều hành, làm việc nghiêm túc, bảo đảm khách quan, đúng quy định, quy chế của hội thao. Vận động viên tham gia thi đấu với tinh thần “đoàn kết, trung thực, cao thượng”, đảm bảo an toàn tuyệt đối về người, vũ khí trang bị, an toàn giao thông trong suốt quá trình luyện tập, tham gia hội thao.
Buổi đồng diễn võ thuật.
Qua hội thao nhằm đánh giá kết quả công tác huấn luyện, rèn luyện thể lực, hoạt động thể dục thể thao của các đơn vị, ban chỉ huy quân sự 24 quận, huyện và các đơn vị tự vệ. Từ đó, đẩy mạnh phong trào thi đua quyết thắng, nâng cao sức khỏe cho cán bộ, chiến sĩ đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ sẵn sàng chiến đấu trong tình hình mới.
Sau hội thao, tuyển chọn những cá nhân, tập thể ưu tú, đạt thành tích cao tham dự hội thao, hội thi do Quân khu tổ chức trong thời gian tới.
Lê Hoan