![](/fileman/Uploads/tbNews/15904/thumb/images2250850t54_20191212083220265.jpg)
Trong thời gian 3 buổi, 349 học sinh Trường PTDTNT huyện Di Linh được nghe cán bộ, chiến sĩ Ban Chỉ huy Quân sự huyện nói chuyện chủ đề “Học sinh với tác phong Quân đội”; thực hành huấn luyện điều lệnh đội ngũ cho giáo viên phụ trách và các em học sinh; hướng dẫn sắp đặt trật tự nội vụ phòng ở học sinh và cách gấp, xếp chăn, màn, quần áo theo kiểu quân nhân; cách thức quản lý, duy trì trật tự cho giáo viên phụ trách và học sinh khi ra, vào nhà ăn tập thể... Ban tổ chức thi hát một số bài hát quy định trong Quân đội. Thi xếp, gấp chăn, màn, quần áo đồng phục theo kiểu quân nhân và thi hùng biện.
Đây là chương trình hoạt động kết nghĩa thường niên giữa hai đơn vị nhằm tạo khí thế thi đua sôi nổi lập thành tích thiết thực kỷ niệm 30 năm Ngày Hội quốc phòng toàn dân, 75 năm Ngày thành lập Quân đội Nhân dân Việt.