![](/fileman/Uploads/tbNews/16651/thumb/images2264995psx20200206131456_20200207091455329.jpg)
Theo đó, Khối cơ quan Mặt trận Tổ quốc và các đoàn thể chính trị - xã hội huyện thăm, động viên và tặng quà 61 gia đình có thanh niên lên đường nhập ngũ; trong đó, có 53 gia đình thanh niên trúng tuyển nghĩa vụ quân sự và 8 gia đình có thanh niên trúng tuyển nghĩa vụ Công an Nhân dân.
Tại các nơi đến thăm, lãnh đạo các đoàn ân cần thăm hỏi, động viên các gia đình và thanh niên lên đường làm nghĩa vụ đợt này.
Theo kế hoạch, ngày 12/2 tới, các địa phương trong tỉnh sẽ tiến hành lễ giao, nhận quân năm 2020. Hiện tại, các địa phương đang tiến hành thăm, động viên các gia đình có thanh niên lên đường nhập ngũ cũng như chuẩn bị tốt cho công tác giao, nhận quân trên tinh thần nhanh gọn, đảm bảo an toàn cho thanh niên lên đường thực hiện nghĩa vụ bảo vệ Tổ quốc.