Để làm tốt công tác tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ năm 2020, Ban Chỉ huy Quân sự huyện Bình Chánh đã tham mưu UBND huyện chỉ đạo chặt chẽ công tác phúc tra, đăng ký, quản lý nguồn công dân trong độ tuổi nhập ngũ. Cơ quan quân sự 16 xã, thị trấn phối hợp với các ngành, đoàn thể tích cực tuyên truyền, vận động công dân khám sức khỏe và thi hành NVQS theo qui định của pháp luật. Các thành viên Hội đồng NVQS huyện được phân công phụ trách các xã, thị trấn đã tích cực theo dõi, giúp đỡ, quyết tâm hoàn thành nhiệm vụ tuyển quân năm 2020 đạt chỉ tiêu cấp trên giao.
Buổi xét duyệt diễn ra dân chủ, công khai, chặt chẽ. Qua công tác xét duyệt của Hội đồng NVQS huyện, thanh niên đủ điều kiện gọi khám sức khỏe NVQS của huyện Bình Chánh là 2.810 người.