![](/fileman/Uploads/tbNews/32381/thumb/hvlq_20230317135318809.jpg)
Đại biểu dự hội nghị được các đồng chí trong Thường vụ Đảng ủy, Ban Giám đốc học viện và đồng chí Chủ nhiệm Chính trị phổ biến, quán triệt 6 chuyên đề của Quân ủy Trung ương, gồm: Nghị quyết số 1657-NQ/QUTW ngày 20/12/2022 về đổi mới công tác giáo dục và đào tạo đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ xây dựng quân đội trong tình hình mới; Nghị quyết số 1659-NQ/QUTW ngày 20/12/2022 về nâng cao chất lượng huấn luyện giai đoạn 2023 - 2030 và những năm tiếp theo; Nghị quyết số 1652-NQ/QUTW ngày 20/12/2022 về lãnh đạo công tác khoa học quân sự đến năm 2030 và những năm tiếp theo; Nghị quyết số 1658-NQ/QUTW ngày 20/12/2022 về công tác hậu cần quân đội đến năm 2030 và những năm tiếp theo; Nghị quyết số 1661-NQ/QUTW ngày 20/12/2022 về lãnh đạo công tác tài chính đến năm 2030; Nghị quyết số 1656-NQ/QUTW ngày 20/12/2022 về lãnh đạo công tác kỹ thuật đến năm 2030 và những năm tiếp theo.
Thông qua học tập, quán triệt, cán bộ, đảng viên trong toàn học viện nhận thức đầy đủ, sâu sắc mục đích, ý nghĩa, tầm quan trọng và các quan điểm chỉ đạo, mục tiêu, nhiệm vụ, các giải pháp nêu trong các nghị quyết của Quân ủy Trung ương; qua đó tạo sự chuyển biến về nhận thức tư tưởng và hành động, nâng cao ý thức trách nhiệm của cán bộ, đảng viên trong tổ chức triển khai thực hiện nghị quyết.
![](/fileman/Uploads/tbNews/32381/thumb/xuong.jpg)
Với tính chất quan trọng đó, trong phát biểu khai mạc hội nghị, Trung tướng Đỗ Văn Bảnh yêu cầu: Cán bộ, đảng viên tham gia học tập, quán triệt nghị quyết cần nắm vững những quan điểm mới, nhận thức mới, tư duy mới của Quân ủy Trung ương trong các nghị quyết chuyên đề; liên hệ, vận dụng sát với chức trách, nhiệm vụ được giao. Các cấp ủy, tổ chức đảng, chính trị viên, người chỉ huy tập trung lãnh đạo, chỉ đạo, tổ chức chặt chẽ, nghiêm túc, chịu trách nhiệm trước Đảng ủy học viện việc quán triệt, phổ biến và tuyên truyền các Nghị quyết của Quân ủy Trung ương ở cơ quan, đơn vị mình.
Sau khi có nghị quyết chuyên đề và chương trình hành động của Đảng ủy học viện, cấp ủy các cấp xây dựng chương trình hành động của cấp mình một cách thiết thực, có tính khả thi cao.
Ngay sau hội nghị của Thường vụ Đảng ủy học viện, các tổ chức cơ sở Đảng tiếp tục tổ chức học tập, quán triệt, tuyên truyền cho cán bộ, đảng viên, quần chúng về các nội dung cốt lõi trong các nghị quyết của Quân ủy Trung ương, hoàn thành trước ngày 31/3/2023.