(QK7 Online) - Ngày 10/3, Đội sản xuất 5, Đoàn Kinh tế - Quốc phòng 778 phối hợp tổ chức chương trình khám bệnh, cấp thuốc, tặng quà cho người dân nghèo xã Bù Gia Mập, huyện Bù Gia Mập, tỉnh Bình Phước.
Bà con được khám bệnh, cấp thuốc.
Tại chương trình, đơn vị phối hợp với UBND xã Bù Gia Mập, Trung tâm Y tế huyện Bù Gia Mập, Đồn Biên phòng Bù Gia Mập tổ chức khám bệnh, cấp thuốc điều trị cho 200 bà con nghèo trên địa bàn. Bên cạnh đó, Trung tâm Dịch vụ việc làm tỉnh Bình Phước, Công ty Cao su Phú Thịnh, Công ty Chí Nhân Fashion, Cửa hàng điện thoại Cao Nguyên phối hợp, tài trợ các phần quà, trị giá mỗi phần 300.000 đồng và 500 áo thun mới tặng bà con. Tổng kinh phí chương trình trên 60 triệu đồng.
Đơn vị và các nhà tài trợ tặng quà cho bà con.
Chương trình thể hiện sự quan tâm của Đoàn Kinh tế - Quốc phòng 778, cấp ủy, chính quyền địa phương, Trung tâm Dịch vụ việc làm tỉnh Bình Phước và các công ty, cửa hàng đối với các gia đình chính sách, đồng bào nghèo trên địa bàn. Qua đó, góp phần tăng cường sự đoàn kết, quan tâm giúp đỡ các gia đình khó khăn vươn lên ổn định cuộc sống.
Xuân Định