(QK7 Online) - Đoàn đại biểu Thành ủy - Hội đồng nhân dân - Ủy ban nhân dân - Ủy ban mặt trận Tổ quốc Việt Nam và các lực lượng vũ trang trên địa bàn Thành phố Hồ Chí Minh do đồng chí Nguyễn Thiện Nhân, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Thành ủy Tp. Hồ Chí Minh làm trưởng đoàn và đoàn đại biểu Bộ Tư lệnh Quân khu 7 do Thiếu tướng Nguyễn Minh Hoàng, Phó Chính ủy Quân khu 7 làm trưởng đoàn đến viếng, dâng hương tại Nghĩa trang Thành phố và Nghĩa trang Lạc Cảnh
Các đại biểu dành 1 phút mặc niệm tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16483/thumb/dsc0082.jpg)
Đồng chí Nguyễn Thiện Nhân thắp hương tại các phần mộ.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16483/thumb/dsc0073.jpg)
Thiếu tướng Nguyễn Minh Hoàng thắp hương tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ.
Đây là hoạt động thường niên hàng năm nhằm tri ân các bậc tiền bối cách mạng, các anh hùng liệt sĩ, các đồng chí lãnh đạo Đảng, Nhà nước đã hy sinh vì sự nghiệp giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước. Tại đây, các đại biểu dành 1 phút mặc niệm và dâng những nén hương thơm tỏ lòng biết ơn sâu sắc đến các thế hệ lãnh đạo, các bậc tiền bối cách mạng, các anh hùng liệt sỹ, những người con ưu tú của dân tộc đã dũng cảm chiến đấu, hy sinh vì sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, vì độc lập, tự do, thống nhất của Tổ quốc.
Đồng chí Nguyễn Thành Phong, Chủ tịch UBND Tp. Hồ Chí Minh thắp hương tại Nghĩa trang Lạc Cảnh.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16483/thumb/dsc0090.jpg)
Đại tá Nguyễn Như Trúc, Phó CNCT Quân khu thắp hương tại Nghĩa trang Lạc Cảnh.
Đồng thời, nguyện nêu cao tinh thần cách mạng, đoàn kết, vượt mọi khó khăn, ra sức xây dựng và bảo vệ vững chắc Tổ quốc Việt Nam, quyết tâm xây dựng thành phố Hồ Chí Minh nói riêng, đất nước nói chung ngày càng phát triển nhanh, bền vững, đời sống nhân dân ngày càng ấm no, hạnh phúc.
Bá Phúc