![](/fileman/Uploads/tbNews/26524/thumb/z306461552531836ff5486ecdf84379d06af83fb99e964_20211230150749822.jpg)
Đồng chí Đại tá, TS, TTƯT Trần Quốc Việt, Bí thư Đảng ủy, Phó giám đốc Bệnh viện Quân y 175 chủ trì hội nghị.
Năm 2021, Đảng ủy Bệnh viện Quân y 175 và cấp ủy, chỉ huy các cấp tập trung lãnh đạo hoàn thành toàn diện các nhiệm vụ đề ra, thực hiện thắng lợi nhiều mục tiêu kép, một số chỉ tiêu hoàn thành xuất sắc. Bệnh viện có nhiều giải pháp nâng cao chất lượng chuyên môn, chất lượng phục vụ, đạo đức nghề nghiệp, duy trì thực hiện nền nếp, chế độ làm việc. Đồng thời, giải quyết được những nhiệm vụ có tính chất bước ngoặt cho sự phát triển của một cơ sở khám chữa bệnh hiện đại, từng bước triển khai các dự án tạo ra một quần thể y tế bảo đảm nhiệm vụ chính trị và phát triển trong tương lai.
Điểm nổi bật là, Đảng ủy bệnh viện lãnh đạo tốt công tác phòng, chống dịch Covid-19 với tinh thần chủ động, sáng tạo, dự báo, nhận định sớm về khả năng bùng phát dịch, tham mưu đề xuất các phương án sẵn sàng ứng phó dịch bệnh với Bộ Quốc phòng. Trung tâm điều trị bệnh nhân Covid-19 của bệnh viện triển khai nhanh chóng, tiếp nhận những bệnh nhân nặng và nguy kịch (đến ngày 15-11-2021 thu dung hơn 2.600 bệnh nhân). Bệnh viện tham gia hỗ trợ TP Hồ Chí Minh và một số địa phương bằng việc cử lực lượng tham gia các bệnh viện điều trị, bệnh viện dã chiến, các tổ, đội tăng cường lấy mẫu xét nghiệm, tiêm vaccine…
Năm 2022, Đảng ủy Bệnh viện Quân y 175 xác định tiếp tục lãnh đạo duy trì sự ổn định và phát triển theo các tiêu chí bệnh viện hạng đặc biệt và “3 vòng tròn”: Đổi mới toàn diện công tác dịch vụ người bệnh; khoa học kỹ thuật, huấn luyện đào tạo, nghiên cứu khoa học và chế độ, quy trình, quy chế, chế tài, quản lý công nghệ. Bệnh viện nâng cao chất lượng cấp cứu, thu dung, điều trị, áp dụng những công nghệ mới, chuyên sâu, hiện đại để phục vụ tốt chuyên môn...