Thông tin với cán bộ, chiến sĩ tại khu cách ly, Thượng tá Trần Văn Quyết nhấn mạnh: Dịch bệnh trên địa bàn Thành phố đang diễn biến khó lường, tốc độ lây lan nhanh, phức tạp. Tại khu cách ly này, số lượng người đông, khả năng lây nhiễm rất cao. Đề nghị các đồng chí trong quá trình thực hiện nhiệm vụ, luôn nêu cao tinh thần trách nhiệm, phát huy truyền thống, khắc phục mọi khó khăn, quyết tâm hoàn thành tốt nhiệm vụ, xây dựng hình ảnh đẹp trong lòng người dân. Bên cạnh đó, đề nghị các đồng chí phải chấp hành nghiêm kỷ luật Quân đội, qui định tại khu cách ly, bảo đảm an toàn tuyệt đối. Quá trình công tác, thực hiện tốt việc mang mặc trang phục bảo hộ, khử khuẩn các khu vực theo qui định, đặc biệt là khu vực ăn ở.
![](/fileman/Uploads/tbNews/23556/thumb/2074705089893216151749807531594963716114930n.jpg)
Thượng tá Trần Văn Quyết động viên cán bộ, chiến sĩ đang thực hiện nhiệm vụ tại khu cách ly tập trung
Dịp này, bằng nguồn kinh phí đơn vị và vận động từ các nhà hảo tâm, doanh nghiệp, Đảng ủy- Ban CHQS Gò Vấp đã tặng quà cho 62 đồng chí đang công tác tại khu cách ly; tặng các dụng cụ, nhu yếu phẩm thiết yếu như xe đẩy để vận chuyển đồ ăn cho bệnh nhân, nước suối, mỳ tôm, sữa và một số trang bị bảo đảm an toàn tại khu cách ly, với tổng số tiền trên 60 triệu đồng.
![](/fileman/Uploads/tbNews/23556/thumb/z259802560624461b428618f705d28b3c9c676870a9127.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/23556/thumb/206496094989321455174996989819994090195038n.jpg)
Vận chuyển các dụng cụ, nhu yếu phẩm thiết yếu đến khu cách ly
Đảng ủy, Ban Chỉ huy Quân sự quận cũng đã tổ chức khen và trao thưởng đột xuất cho 08 đồng chí cán bộ, chiến sĩ vì có thành tích xuất sắc trong thực hiện nhiệm vụ phòng, chống dịch COVID-19 tại khu cách ly Đại học quốc gia.
![](/fileman/Uploads/tbNews/23556/thumb/z2598026801255b63e95e63bdd67c0bd22c35c215091f9.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/23556/thumb/2027955699893214718416614323899515533245167n.jpg)
Khen thưởng cho cán bộ, chiến sĩ vì có thành tích xuất sắc trong thực hiện nhiệm vụ phòng, chống dịch COVID-19
Với sự quan tâm trên, đã kịp thời khích lệ tinh thần cán bộ, chiến sĩ và dù nhiệm vụ có khó khăn, gian khổ đến đâu thì LLVT quận Gò Vấp cũng luôn đoàn kết, quyết tâm cùng LLVT Thành phố Hồ Chí Minh và cả hệ thống chính trị dập tắt dịch bệnh, mang lại cuộc sống an lành cho Nhân dân./.