![](/fileman/Uploads/tbNews/29448/thumb/dai-ta-dang-quang-hieu-pho-bi-thu-dang-uy-vien-truong-vien-kiem-sat-quan-su-quan-khu-7-tang-hoa-chuc-mung-cap-uy-chi-bo-co-quan-vien-kiem-sat-quan-khu-7-nhiem-ky-2022-2025.jpg)
Nhiệm kỳ 2022 - 2025, Chi bộ cơ quan Viện Kiểm sát Quân sự Quân khu tập trung quán triệt, chấp hành nghiêm nghị quyết, chỉ thị, mệnh lệnh của cấp trên; cụ thể hóa vào nghị quyết lãnh đạo bằng các chủ trương, biện pháp sát đúng, phù hợp với thực tiễn, lãnh đạo thực hiện hiệu quả công tác thực hành quyền công tố, kiểm sát hoạt động tư pháp, nâng cao chất lượng, hiệu quả công tác đấu tranh phòng, chống tội phạm, góp phần tích cực hoàn thành nhiệm vụ chung của Ngành Kiểm sát Quân sự Quân khu.
Kết quả xây dựng cơ quan vững mạnh toàn diện “mẫu mực, tiêu biểu”, xây dựng chi bộ đạt kết quả cao; tích cực đẩy mạnh thực hiện mô hình “5 chủ động trong công tác tư tưởng” và “Xây dựng cơ quan 3 Nhất” được cấp trên đánh giá cao, hàng năm đều được Bộ Tư lệnh Quân khu công nhận đạt “3 nhất”; triển khai thực hiện tốt mô hình “Cán bộ, đảng viên dìu dắt quần chúng và cấp dưới” và mô hình “Chi bộ 5 tốt, đảng viên 5 tốt”. Kết hợp thường xuyên kiểm điểm, đánh giá việc thực hiện các nghị quyết, quy định của Đảng thông qua “Sổ phấn đấu, tu dưỡng, rèn luyện của đảng viên” hàng tháng. Trong nhiệm kỳ 100% đảng viên hoàn thành tốt nhiệm vụ, trong đó 15% hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ. Chi bộ luôn đạt trong sạch vững mạnh, đơn vị vững mạnh toàn diện “mẫu mực, tiêu biểu”.
Đại hội bầu chi ủy, bí thư, phó bí thư chi bộ đều đạt tỷ lệ phiếu 100%. Đồng chí Lê Tú được bầu làm Bí thư chi bộ; đồng chí Phan Đức Thắng được bầu làm Phó bí thư chi bộ, đồng chí Trần Kiến Quốc được bầu làm chi ủy viên.