Tuy giá trị mỗi phần quà không lớn những kịp thời động viên giúp đỡ các hộ gia đình có thêm nguồn lực ổn định cuộc sống trong phòng chống dịch bệnh covid-19.
3294 lượt xem
Đại đội 10, Ban CHQS huyện Bù Đốp, tỉnh Bình Phước chung tay chống dịch Covid-19
(QK7 Online) - Thời gian qua, với việc tích cực triển khai các biện pháp quyết liệt phòng chống dịch bệnh covid-19 trên tinh thần khẩn trương, quyết đoán “Chống dịch như chống giặc”, thể hiện tinh thần đoàn kết chung tay góp sức đẩy lùi dịch bệnh covid-19.
Tặng quà người dân tộc.
Cán bộ, chiến sĩ Đại đội 10, Ban CHQS huyện Bù Đốp, tỉnh Bình Phước phối hợp với các ban ngành đoàn thể xã Hưng Phước, Hội hỗ trợ người khuyết tật trẻ mồ côi và bệnh nhân nghèo tỉnh Bình Phước, các nhóm thiện nguyện; vận động các mạnh thường quân quyên góp, ủng hộ các mặt hàng nhu yếu phẩm trị giá gần 70 triệu đồng gồm: khẩu trang y tế, khẩu trang vải, gạo, mì tôm, trứng, đường, bột nêm, nước mắm, dầu ăn, nước sát khuẩn.
Tuyên truyền phòng, chống dịch.
Số nhu yếu phẩm trao tặng tận tay các gia đình chính sách, hộ nghèo, đồng bào dân tộc tiểu số có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn ấp Bù Tam và ấp Phước Tiến, xã Hưng Phước, huyện Bù Đốp, tỉnh Bình Phước.
Tuy giá trị mỗi phần quà không lớn những kịp thời động viên giúp đỡ các hộ gia đình có thêm nguồn lực ổn định cuộc sống trong phòng chống dịch bệnh covid-19.
Tuy giá trị mỗi phần quà không lớn những kịp thời động viên giúp đỡ các hộ gia đình có thêm nguồn lực ổn định cuộc sống trong phòng chống dịch bệnh covid-19.
Duy Bắc, Thanh Tú