![](/fileman/Uploads/tbNews/14871/thumb/img6719.jpg)
Đại tá Nguyễn Văn Hiệu, Phó Chủ nhiệm Quân khu gợi ý thảo luận cho cán bộ, sĩ quan, chiến sĩ trong buổi đối thoại.
Trong quý III năm 2019, quân nhân Khối Cơ quan Cục Chính trị đã quán triệt, thực hiện tốt chức trách, nhiệm vụ được giao mang lại hiệu quả thiết thực. Các đồng chí quân nhân chủ động, tích cực học tập, nâng cao năng lực, trình độ, phương pháp, tác phong công tác, thực hiện nghiêm nghị quyết, chỉ thị các cấp, thường xuyên quán triệt, thực hiện đúng 10 lời thế danh dự, 12 điều kỷ luật khi quan hệ với nhân dân. Chấp hành mệnh lệnh, chỉ thị của cấp trên và điều lệnh, điều lệ, chế độ, qui định của quân đội, rèn luyện kỷ luật, sức khỏe để đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ ngày càng cao của các cơ quan, đơn vị.
Các cơ quan, đơn vị luôn giữ gìn đoàn kết nội bộ, đề cao tự phê bình và phê bình, trung thực, bình đẳng, thương yêu, tôn trọng, bảo vệ, giúp đỡ lẫn nhau trong thực hiện nhiệm vụ cũng như thực hiện nghiêm chế độ trực chỉ huy, trực ban, phân đội trực SSCĐ. Chủ động kiểm tra, giữ gìn vũ khí trang bị, tài sản, tích cực tăng gia trong điều kiện cho phép, vệ sinh môi trường, phòng, chống dịch bệnh và bảo đảm an toàn thực phẩm, nâng cao đời sống cho quân nhân, lao động hợp đồng, bảo vệ và tiết kiệm của công, không tham ô, lãng phí….
![](/fileman/Uploads/tbNews/14871/thumb/img6724.jpg)
Trung tá Nguyễn Đức Quang, Phó Giám đốc Bảo tàng Quân khu phát biểu ý kiến tại hội nghị.
![](/fileman/Uploads/tbNews/14871/thumb/img6727.jpg)
Đồng chí Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu giải quyết các ý kiến của cán bộ, sĩ quan, chiến sĩ.