(QK7 Online) - Sáng 26/11, đoàn công tác Bộ Tư lệnh Quân khu 7 do Đại tá Trần Đức Thắng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu làm trưởng đoàn đến thăm, động viên, tặng quà hỗ trợ cán bộ, y bác sĩ, nhân viên, người lao động Bệnh viện Quân y 7B và Quân dân y miền Đông.
Đại tá Trần Đức Thắng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu chia sẻ khó khăn với cán bộ, y bác sĩ Bệnh Quân y 7B và Quân dân y miền Đông.
Đoàn đã trao tặng gần 600 triệu đồng từ nguồn kinh phí của Ban Công đoàn Quốc phòng, Tổng cục Chính trị nhằm tăng cường dinh dưỡng cho cán bộ, y bác sĩ, nhân viên y tế, người lao động của hai bệnh viện làm nhiệm vụ trên tuyến đầu chống dịch thời gian qua.
Đại tá Trần Đức Thắng trao biển tượng trưng hỗ trợ kinh phí cho đội ngũ y bác sĩ, nhân viên y tế Bệnh viện Quân y 7B.
Đại tá Trần Đức Thắng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu chuyển lời của Thường vụ Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu chia sẻ những khó khăn, vất vả và ghi nhận những đóng góp thầm lặng của đội ngũ y, bác sĩ, nhân viên quân y, chiến sĩ Bệnh viện Quân y 7B và Quân dân y miền Đông, nhất là các nữ y sĩ, điều dưỡng đã nỗ lực không ngừng, tận tình chăm sóc, cứu chữa bệnh nhân bằng tâm y đức để họ vượt qua hiểm nguy trở lại cuộc sống bình thường.
Đồng chí Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu trao quà cho nhân viên quân y, người lao động Bệnh viện Quân y 7B.
Đồng chí Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu mong rằng, trong thời gian tới hai bệnh viện tiếp tục phát huy những kết quả đạt được trong công tác phòng, chống dịch bệnh Covid-19; luôn nêu cao tinh thần trách nhiệm, đoàn kết, tự lực, tự cường, vượt qua khó khăn, tích cực chăm sóc, cứu chữa bộ đội và Nhân dân, qua đó phát huy phẩm chất cao đẹp “Bộ đội Cụ Hồ” trong thời kỳ mới. Đề nghị Đảng ủy, Ban Giám đốc Bệnh viện Quân y 7B và Quân dân y miền Đông thường xuyên quan tâm, tạo điều kiện tốt nhất về mọi mặt để đội ngũ y, bác sĩ, nhân viên y tế tái tạo sức lao động, an tâm tư tưởng, nhận và hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao, tích cực trong ngăn chặn, kiểm soát, đẩy lùi dịch bệnh.
Thường vụ Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu 7 ghi nhận, biểu dương lực lượng y tế Bệnh viện Quân dân y miền Đông đã nỗ lực không ngừng, vượt qua khó khăn, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ chống dịch cứu dân.
Nguyễn Hoàng