(QK7 Online) – Sáng ngày 17/1, thừa ủy quyền thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu 7, Đại tá Đặng Minh Phương, Phó Chủ nhiệm Kỹ thuật Quân khu làm trưởng đoàn cùng thủ trưởng các cơ quan Quân khu đến thăm, chúc mừng năm mới Xuân Giáp Thìn 2024 các bệnh viện trên địa bàn TP.HCM.
Đại tá Đặng Minh Phương (thứ 5 bên trái sang) và đoàn công tác đến thăm, chúc Tết Bệnh viện Thống Nhất.
Đoàn đã đến thăm, chúc Tết các bệnh viện gồm: Bệnh viện Thống Nhất; Bệnh viện Đại học Y dược TP.HCM; Bệnh viện Chợ Rẫy; Bệnh viện Răng Hàm Mặt Trung ương TP.HCM và Trung tâm chuẩn đoán Y khoa Medic Hòa Hảo.
Đoàn công tác Quân khu thăm, chúc Tết Ban Giám đốc Bệnh viện Đại học Y dược TP.HCM.
Tại các bệnh viện, Đại tá Đặng Minh Phương, Phó Chủ nhiệm Kỹ thuật Quân khu đã gửi lời chúc mừng năm mới của thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu đến tập thể Ban Giám đốc, đội ngũ y, bác sĩ, nhân viên các bệnh viện cùng gia đình bước sang năm mới nhiều sức khỏe, hạnh phúc, thành công, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ và tiếp tục có nhiều đổi mới, phát triển hơn nữa trong công tác khám, điều trị, chăm sóc sức khỏe cho người dân.
Đại tá Đặng Minh Phương chúc Tết Bệnh viện Chợ Rẫy TP.HCM.
Đoàn công tác Quân khu chúc Tết và tặng quà Bệnh viện Răng Hàm Mặt Trung ương TP.HCM.
Đại tá Đặng Minh Phương và đoàn công tác chúc Tết Trung tâm chẩn đoán Y khoa Medic Hòa Hảo.
Đại tá Đặng Minh Phương cám ơn sự gắn bó, phối hợp giữa các bệnh viện với Quân khu 7 trong thời gian qua. Đồng thời mong rằng, bước sang năm mới các bệnh viện tiếp tục phối hợp, giúp đỡ nhiều hơn nữa đối với những bệnh viện Quân khu trong công tác khám, điều trị bệnh, trao đổi chuyên môn, nghiệp vụ ngành y. Đặc biệt là tiếp tục gắn kết, phối hợp với Quân khu trong công tác bảo vệ, chăm sóc sức khỏe cho cán bộ cao cấp của Quân đội và cán bộ, chiến sĩ LLVT Quân khu trên địa bàn ngày càng hiệu quả.
Long Hồ